Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำการ์ดจอ ระดับกลางๆกะระดับสูงๆ ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำการ์ดจอ ระดับกลางๆกะระดับสูงๆ ให้ทีครับ

กลางๆก็ไม่เกิน 4000 <<< เน้น
    สูงๆก็มากกว่า

ขอทั้งแบบ ATI และ NVIDIA

และช่วยเปรียบเทียบระหว่าง AVI กะ NVIDIA ให้ทีนะ
    ผมรู้คร่าวๆแค้ ATI คมกว่า NVIDIA เร็วกว่า

กะว่าจะหันมาใช้ ATI

เรื่องรุ่นของ ATI ช่วยระบุแบบเต็มๆด้วยนะครับเพราะผมไล่รุ่น ATI ไม่ถูก แต่ถ้า NVIDIA ไม่เป็นไร

ช่วยลงความเห็นว่ามันคุ้มไหมยังไงก็ว่ากันไป

เปรียบเทียบระหว่าง HD3870 กะ 8800GT ให้ด้วยนะครับ

ขอมากไปป่ะนี่ - -*

เครื่องผม

Duo Core 3.0
    Ram 2G (800)
    MB 4PMMNL ASUS
    PSU Enimax 450

กะเครื่องไฟให้ด้วยนะครับ คิดว่าจะหาพัดลมมาติดเพื่อมสัก 6 ตัวด้วย
    Case x 2
    Ram x 2
    VGA x 1
    CPU x 1

ขอบคุณหลายๆ ขอให้ร่ำขอให้รวยครับ

////////////

เสริมนิดนึงครับ ขอแบบลากได้ไกลๆหน่อยนะครับ ตอนนี้กำลังคิดหาทางระบายความร้อน แต่ติดที่เสียงมันดัง จะเล่นน้ำก็แพงไป (ถูกๆก็ไม่สวย)
    Last edited by hidezeed; 6 Oct 2008, 13:54:53.

เปรียบเทียบระหว่าง HD3870 กะ 8800GT ให้ด้วยนะครับ

คู่นี่สูสีครับ แต่เรื่องเฟรมเลท 8800GT กินหน่อยๆครับ

Comment

อยากได้ สีคมชัด ก็ 3870

อยากได้เกมส์ สบายๆ นานๆ ก็8800GT

คิดไม่ยาก - -

Comment

Originally posted by nukzahaha View Post
        อยากได้ สีคมชัด ก็ 3870

อยากได้เกมส์ สบายๆ นานๆ ก็8800GT

คิดไม่ยาก - -
        แล้วถ้าอยากได้ทั้ง 2 อย่างอ่ะ เกมก็เล่นหนังก็ดู - -*

Comment

Originally posted by hidezeed View Post
          แล้วถ้าอยากได้ทั้ง 2 อย่างอ่ะ เกมก็เล่นหนังก็ดู - -*
          รอบอร์ด ATI+Nvidia

ราคา 4000 ผมว่า 8800GT แหล่มกว่าครับ ดูหนังก็ไม่ได้ขี้เหล่มากมาย อย่าคิดมาก
          Last edited by UnderoatZ; 6 Oct 2008, 14:08:33.

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=285646
            เลือกตามใจชอบเลย พี่ มีแล้วก็ขออภัย ครับ..

Comment

เอ้าๆเร่เข้ามาลงความเห็น โหวดกันหน่อยจาได้มั่นใจ

Comment

8800gtจบ
                ไม่ต้องจุกจิกเรื่องปรับแต่ง+ไดร์เวอร์
                ดูหนังก็ปรับให้สวยพอๆกันได้สบายๆ

ปล ถ้าอยากช่วยที่บ้านประหยัดไฟลองดู4670

Comment

กดเร็วไป
                  Last edited by kv; 6 Oct 2008, 14:26:18.

Comment

ค้าง
                    Last edited by kv; 6 Oct 2008, 14:25:58.

Comment

His 4670 IceQ เป็นอีก1ทางเลือกครับ

Comment

8800GT ก็ดูหนังได้ครับ ไม่ใช่ว่าดูไม่ได้

ส่วนถ้ารู้สึกว่าสีมันซีดๆ ก็ปรับ Contrast บนจอหรือใน Driver เอาครับ

Comment

monitor ผม CRT นะแล้วก็แบบว่า สภาพเต็มที ปรับอะไรไม่ได้เลย ปุ่มเสีย อยากได้ใหม่เหมือนกัน แต่คงเอาเป็น HDMI ไปเลย (อีกนาน) ไม่อยากเป็นหนี้ไฟแน้น

เห็นกระทู้อื่นมีคนเชีย 3870 DDR4 กันใหญ่เลย แต่ทำไมถึงเชีย 8800GT DDR3 อะบอกหน่อยจิ

Comment

8800GT rang กว่า

Comment

HD4850 ได้ทุกอย่างที่ท่านต้องการ
                              ราคาไม่ถึง 6000 ฿ ( บางยี่ห้อ )

Comment

Working...
                              X