Announcement

Collapse
No announcement yet.

ITM หรือ RAM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ITM หรือ RAM

ใช้ Think pad R61(7732A53) CPU 8100 2.1Ghz ,Ram 2 GB โปรแกรมที่ใช้งานบ่อยที่สุดโฟโต้ชอป ซี เอส สาม ตอนนี้ลง วิสต้าอัลติแมท32 บิท ใช้โปรแกรมโฟโต้ชอป กินแรมไป 1.75 ตรวจสอบจากTask Manager ถามว่า
    1 จะใส่ Intel Turbo Memory ขนาด 1 GB หรือ
    2.เพิ่มแรม DDR2 667 Mhz เป็น 4 GB (ของเดิม 2 GB)

ram ก่อนครับ ค่อยอัพ itm
    แต่ถ้า itm หมดก่อนท่านจะอัพ ก็ต้องสั่ง us เองอิอิ

Comment

Originally posted by data_db2 View Post
      ram ก่อนครับ ค่อยอัพ itm
      แต่ถ้า itm หมดก่อนท่านจะอัพ ก็ต้องสั่ง us เองอิอิ
      ท่านยังมีของอยู่หรอ ยังขายไม่หมดหรอครับ

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
        ท่านยังมีของอยู่หรอ ยังขายไม่หมดหรอครับ
        ยังครับท่าน

Comment

เลือกข้อแรกก่อนครับ มีผลต่อการทำงานมากกว่าครับ

Comment

ต้องดูว่าอยากโหลดเร็ว หรืออยากโหลดภาพขึ้นมาเยอะๆ+ความละเอียดสูงๆครับ

ถ้ากรณีแรกก็ใส่Turbo MEMซะ

แต่ถ้าอยากเปิดไฟล์ใหญ่ๆ เยอะๆ เพิ่มแรมเป็น4GBครับ อย่าลืมเปลี่ยนไปใช้Vista Ultimate 64Bitด้วยนะครับ เดี๋ยวใช้ได้ไม่ครบ
            หลังจากปั๊มแรมไป4GB ถ้ายังไม่พอใจ ค่อยใส่Turbo MEMต่อไปครับ
            Last edited by Beaver_XT; 7 Oct 2008, 23:42:25. Reason: รีบจัด พิมพ์MEMเป็น MOM!!!

Comment

Working...
            X