Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความต่าง x-fi xtream game (fps)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความต่าง x-fi xtream game (fps)

เห้นที่ฟอร์จูนอะคับ x-fi xtream game กับ x-fi xtream game fps อะคับ ตรง fps มันคืออะไรเหรอคับ ต่างกันยัง ถ้าจะซื้อมาเล่นเกมเป็นหลักแนะนำรุ่นไหนดีคับ หรือว่าจะใช้รุ่น music ดีคับ
    x-fi game มันถอดรหัสเสียงแบบต่างๆได้ไหมคับเ่ช่นพวก dts อะคับ

หรือว่า Audigy 2ZS ดีคับ EAX4.0 เหมือนกับ x-fi ด้วยหรือเปล่าคับ ไปหาข้อมูลมาบ้างช่วยแนะนำหน่อยคับ ตอนนี้ยังมีขายอยู่นะคับ ราคาประมาณเท่าไหร่คับ x-fi game ธรรมดา,x-fi game fps , audigy 2zs แนะนำหน่อยนะคับ
    Last edited by veera3000; 6 Oct 2008, 15:10:36.

Comment

ถ้ามีงบ 1500-2000 ไปเล่น Audigy 2ZS ดีกว่าครับ...

Comment

งบน่าจะได้ถึง 7000 คับ แต่ไม่รู้ว่ามันจะคุ้มราคาแค่ไหน หลักๆก็อยากให้เป็น EAX 4 ด้วยคับเพราะเล่นเกมอย่างเดียวเลย
        ได้ข้อมุลเพิ่มเติมมาว่า 2zs เสียงในวิสต้ามะค่อยดีเนื่องจากไดร์เวอร์ด้วยคับ เห็นเค้าบอกมาว่าอาจจะไม่ทีด้วยซ้ำ

Comment

ที่มีขายในตลาดตอนนี้ส่วนใหญ่จะเป็น x-fi xtreme gamer ราคา 3900 บาท
          แต่ในตลาดมือสองหาได้ทุกตัวครับ

ถ้าเน้นเล่มเกม x-fi น่าจะดีกว่าครับ มี EAX 5.0 เอาตัวไหนก็ได้ (ยกเว้น xtreme audio)
          เรื่อง dts ไม่ทราบเหมือนกันครับ ^ ^*

Comment

ขอบคุงมากครับ แล้วที่มันมีรหัส fps ติดมาด้วยล่ะคับ มันคืออะไร ที่ฟอร์จูนตัวที่มีรหัส fps จะแพงกว่านิดนึง

Comment

ทำไมต้องถามในสิ่งที่เคยมีคนถามไว้แล้ว

ทำไมใช้ฟังก์ชันค้นหาไม่เป้น

Comment

นั่งอ่านอยู่คับ มันเยอะมากเลย กำลังเรียบเรียง

Comment

ตอนนี้ได้ข้อมูลดังนี้ ตัว music ราคาถูกกว่า ถอด DTS ได้
                  ส่วนตัว gamer แพงกว่าประมาณ 2000 ถอด DTS ไม่ได้ เพียงแต่มี x-ram ช่วยเพิ่มเฟรมเรทได้นิดนึง

ถ้าเปงแบบนี้เล่น music ดีไหมคับ เพราะถ้าเรื่องแฟรมเรท คล๊อกซีพียูน่าจะพอนะ มันเพิ่มไม่ถึง 3 เฟรม
                  คงไม่ต่างกับใช้ออนบอร์ดเท่าไหร่เรื่องเฟรมเรท
                  ตอนนี้ music หามือ 1 ไม่ได้ด้วยอะ กรำแท้
                  ผมคิดถูกไหมคับ

ถ้าใช้กับหูฟังแล้วรายละเอียดเสียงมันจะเท่าพวกลำโพง 5.1 ไหมคับ หมายถึงการจำลองเสียงที่มาจากมุมต่างๆ ผมลองกับออนบอร์ดแล้ว หูฟังนี่แยกไม่ค่อยออกเลยคับว่ามาจากทิศไหน
                  Last edited by veera3000; 6 Oct 2008, 18:18:32.

Comment

ถูกต้อง

คำตอบคือ Xtreme music มือ2

Comment

กำลังติดต่อซื้อ x-fi music แล้วคับ กำัลังหาข้อมูลอยู่คับว่าทำไมของมือสองมีบางคนมาขายเยอะจัง สงสัยว่าเค้าเอามาจากไหนกัน ซื้อแล้วประกันจะเปงยังไงด้วยคับ
                      แล้วการ์ด ref มันหมายถึงอะไรอะคับ อย่างเช่นที่เค้าขายแบบนี้ดีไหมคับถ้าจะซื้อจากลิ้งค์ข้างล่าง
                      http://forums.overclockzone.com/foru...ght=x-fi+music
                      Last edited by veera3000; 6 Oct 2008, 19:14:12.

Comment

ลองไปดูที่ hwh นะครับเพราะผมพึ่งได้ fps มา อยากได้จะขายให้ 5500 ประกันเหลือ 11 เดือน

Comment

ขอบคุงคับ น่าจะเป็นมือสองรุ่น music หรือไม่ก็มือ 1 รุ่น gamer ธรรมอะัคับ

Comment

Working...
                          X