overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 16 of 16

Thread: จะซื้อคอมช่วงไหนดีครับ

OverclockZone Member s491660061's Avatar

Red face จะซื้อคอมช่วงไหนดีครับ

คือ ตอนนี้กําลังจะซื้อคอมใหม่ ก็พอเลือก spec ไว้บ้างแล้ว
    แต่อยากรู้ว่า ราคา อุปกรณ์แต่ละชิ้น มันตกลง ขนาดไหนในแต่ละเดือน

ถ้าหลังปีใหม่ หรือ ระหว่างธันวาและมกราคม ราคามันจะตกลง มากกว่าทุกเดือนไหม

แต่ถ้าราคามันลงตามปกติเหมือนกันทุกเดือน
    ไม่ว่าจะปีใหม่หรือเดือนปกติ ผมก็จะซื้อปลายเดือนนี้เลยครับ ไม่ก็ต้นเดือน พฤศจิกายนครับ

ขอความรู้และความคิดเห็นจากทุกท่านด้วยครับ

OverclockZone Member shinwa's Avatar

ซื้อช่วงที่ต้องใช้ครับ อุปกรณ์มันขึ้นลงตลอดแหละครับ บางทีของขาดตลาดราคาก็มีขึ้นบ้าง ซื้อก่อนใช้ก่อนครับ ถ้าคุณรอมันลดแล้วกำลังจะซื้อ พอมีตัวใหม่มาคุณก็อยากได้ ไปรอตัวใหม่ลดอีก กว่าจะได้ซื้อแก่พอดี

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ซื้อตอนที่จำเป้นต้องใช้ครับ

คอมมีแต่ถูกลงกับ ตกรุ่นและรุ่นใหม่ออกมาทุกวันครับ จ่ายเงินปุ๊บก็ตกรุ่นปั๊บครับ

OverclockZone Member nununu's Avatar

ราคามันลดลงเรื่อยๆ จะซื้อตอนไหนไม่สำคัญ ยิ่งรอนานก็ยิ่งถูกลงเรื่อยๆ แต่เราก็ไม่ได้ใช้คอมพ์สักที จึงมีคำคมขึ้นมาว่า
    "ซื้อก่อน แรงก่อน"

OverclockZone Member ChaiMuangSing's Avatar

ช่วงไหนถ้าไม่ใช่ช่วงนี้ 555+

http://www.commartthailand.com/2008/comtech/index.php
    Last edited by ChaiMuangSing; 6 Oct 2008 at 17:47:15.

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

คอมมาท ตลาดนัด โน๊ตบุคครับ PC ไม่มีอะไรถูกสักชิ้น ถึงถูกกไม่ถูกไปกว่าพันทิพย์ครับ แถมมีร้านให้เลือกน้อยมากๆครับ

OverclockZone Member estrellas's Avatar

ซื้อเมื่อต้องการใช้ครับ

OverclockZone Member ChaiMuangSing's Avatar

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    คอมมาท ตลาดนัด โน๊ตบุคครับ PC ไม่มีอะไรถูกสักชิ้น ถึงถูกกไม่ถูกไปกว่าพันทิพย์ครับ แถมมีร้านให้เลือกน้อยมากๆครับ
    บางชิ้นอ่ะครับผมชอบไปสอย Mainboard มันถูกดี

OverclockZone Member poypoy's Avatar

ซื้อช่วงไหนก้อเหมือนกันแหละครับซื้อเล่นให้มีความสุขก้อพอครับ

OverclockZone Member SoLiN's Avatar
    Thailand ,, BKK

ช่วงมีตังครับ 555
    ล้อเล่น ^^

ช่วงที่มีงานคอมพ์ ก็ได้ครับ
    เพราะว่า ราคาตลาดมันจะลดให้เข้ากะงานอ่ะ - -(มั้ง)

OverclockZone Member kisers's Avatar

ซื้อช่วง ไตร์มาส 1 - 2 ของปีครับ ของใหม่ ๆ แหลม ๆ ออกเยอะ หรือ ช่วงตอนที่ท่านมีกระตังครับ ซื้อเลย
    "ซื้อก่อน แรงก่อน ซื้อที่หลัง รอต่อไป"

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

ครับครับขอบคุณมากครับตกลงผมจะซื้อ ไม่เดือนนี้ก็เดือนพฤศจิกานี้แหละครับ ขอบคุณมากมายครับ ไอดีผมคือเจ้าของกระทู้นะครับ พอดีนี้เป็นโน๊ตบุคเพื่อนครับ ตอบมาเลยเป็น ID เพื่อนครับ

OverclockZone Member BigLeg's Avatar

ผมดึงอัพเกรดเครื่องมาเดือนนึง จากค่ายเดิมจนจะย้ายค่าย

นั่งจัดสเปคอ่านกระทู้ จัดไปจัดมาอยากเปลี่ยนนู่นเิพิ่มนี่

จากงบ 10k ไปตอนนี้ 20kแล้วแต่ยังไม่ได้ซื้อ หุหุ เพราะของเก่าเราใช้ได้ปกติดี

เล่ามาตั้งนาน สรุปคือ ซื้อช่วงที่เรามีตังเยอะครับ ^^ 555+

OverclockZone Member s491660061's Avatar

ดันอีก
    จะงาน commart แล้ว ซื้อหลังงาน คอมมาร์ท ราคาจะถูกลงมากไหมครับ

OverclockZone Member Rakshasa's Avatar

กะว่าจะถามแบบนี้เหมือนกัน ผมรอ ปีใหม่ เผื่อมีไรใหม่ๆออกมา เพราะคอมเก่ายังใช้ดีอยู่

ว่าจะหาเมียใหม่ด้วย แถวไหนมี แหล่มๆ มั่ง

OverclockZone Member DIFFLOCK's Avatar

ซื้อรถซื้อต้นปี
    ซื้อคอมซื้อต้นเดือนครับ ถ้าซื้อปลายเดือน ประกันหายไปเดือนนึงละ (เขานับตามเดือน)

Bookmarks

Bookmarks