Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพราะอะไรWindows Media Playerเวลาเล่นหนังDVDมันม่วงๆอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพราะอะไรWindows Media Playerเวลาเล่นหนังDVDมันม่วงๆอะครับ

เพราะอะไรWindows Media Playerเวลาเล่นหนังDVDมันม่วงๆอะครับ
    บ้างครั้งก็ สี ภาพก็ปกติพออีกแปปก็เป็นม่วงๆ อย่างเนี้ยเพราะอะไรอะ
    พอ เปลี่ยนหนังอื่นก็- -ปกติ
    เอาDVDไปเล่นโปรแกรมอื่นๆก็ไม่มีปัญหาอะไรเลย(แผ่นเดียวกันด้วย)
    ที่มีปัญหาก็ Windows Media Player อะครับ

มัน มีวิธีแก้ไมอะครับ

ก็เล่นกับโปรแกรม power DVD สิ่ครับ ไม่น่าจะมีปัญหา

Comment

หรือว่ากำลังจะกลายเป็นชาวสีม่วงอีกคน
      ย้อเย่นงับ

ลองเปรียบเทียบกับตัวเล่นตัวอื่นดูครับ

Comment

เวอร์ชั่นอะไรครับ ตัววินโดว์มีเดียน่ะครับ

Comment

11 ครับ- - ใหม่ล่าสุด

Comment

สงสัยเข้าเวบนี้มากไปเลยม่วงๆ

ขำๆน่ะคับ ^^

ที่ว่าใหม่ล่าสุดนี่คือupdateล่าสุดหรือเปล่าคับ เป็นไปได้ว่าเป็นที่บัค
            อีกอย่างนึงก็คือ ค่าที่เซตไว้(โดยโปรแกรมเองหรืออะไรก็แล้วแต่) ถ้าอันนี้ต้องไล่ดูคับ

ปกติเล่นVCDหรือDVDผมจะไปใช้PowerDVDล่ะคับ รู้สึกว่าสะดวกกว่ากันเยอะ

Comment

ลองปรับตรง Enhancement > color chooser และ Video Setting ดูครับ , ลอง Reset ดู

Comment

ลองปรับอย่างที่คุณ Sakuder บอกนะครับ ถ้ายังไม่หายก็ลองลบแล้วลงใหม่ดูครับ

Comment

---------------------------------------------
                  คำตอบข้างบนผมทั้งหมดเป็นเกย์
                  คำตอบข้างล่างผมก็ใช่ครับ
                  ทั้งเว็บนี้เหลือผมคนเดียวเท่านั้นที่เป็นผุ้ชายแท้ๆ

Comment

ขอบคุณครับที่ เสียเวลามาดูกระทู้ของผม

Comment

เวน ของผมไม่เป็นน่ะครับ
                      rep.บนทั้งหมด เกย์

Comment

มีปัญหาเหมือนกันเลยคะ แต่ของเราเป็นสีเขียวอะ......

Comment

Working...
                        X