Announcement

Collapse
No announcement yet.

Project : Intel Celelon D 2.53@4.11 [Ice Project]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Project : Intel Celelon D 2.53@4.11 [Ice Project]

สวัสดีครับ
    วันนี้ผม top41 จะเอา Celelon D มาลากโชว์อ่ะนะครับ
    หลังจากคราวที่แล้วผมเล่นน้ำ ผสมน้ำแข็ง
    http://www.overclockzone.com/forums/...highlight=2.53
    คราวนี้ผมเดินตามแนวทางที่ใช้ ท่อคอปเปอร์ ไว้ใส่ น้ำแข็งแห้ง
    แต่ว่าไม่ได้ใส่น้ำแข็งแห้งเนื่องจาก น้ำแข็งแห้งไม่เอื่ออำนวยครับ
    บ้านเล็ก ห้องเล็ก สถาณที่ไม่กว้าง
    ไม่มีที่กลางแจ้ง
    ไว้ผมอธิบายพร้อมๆกับรูปดีกว่าครับ
    ไม่มีโฆษณาขั้นนะครับ

ผมก็ไปหาท่อคอปเปอร์กับฐานมาจากตลาดน้อย ใกล้ๆหัวลำโพงอ่ะนะครับ
    แล้วก็วัดขนาด ทำรอยบากทำหรับ จุดที่จะเจาะรูสำหรับ Socket 478 เรียบร้อย

Comment

รูประหว่างการทำ ไม่มีนะครับ
      เพราะผมเอาไปให้ช่างตอนเช้า ตอนเย็น เลิกเรียนก็เสร็จแล้ว
      งานเนียบ พอสมควร

Comment

ผมเพิ่งจพนึกขึ้นได้ว่าจะใส่น้ำแข็งนี่หว่า
        แล้วจะเอาอะไรเป็น Insulator
        นั่งจิ้มกิน ขนุนไปอย่างเหงาๆ
        (เพื่อนไปเข้าค่าย ผมไปไม่ได้ ถ้าเธอได้อ่านบทความนี้ ช่วยมาเยี่ยวยาหัวใจฉันที)
        นอกเรื่องไม่เลิก แฮะๆ

Comment

จากนั้นผมก็
          วัด ชีก ตัด เจาะ (เหมือนโหด) โฟมของผม
          แล้วก็เอาสายรัดมารัด ท่อคอปเปอร์เข้าไปทั้นที

Comment

รูปหายครับ
            เน็ต ถูย 256/128 ช้างี้แหละครับ

Comment

เซง เวปล่มอีกแล้วหรือเนี่ย
              รูปภาพจงออกมา

Comment

รอดู ครับ

Comment

เอ๊พ หายไปไหนรูปนึง ช่างเถอะ

ผมเปิดแอร์ในห้องจนสุดแล้ว (แอร์ออกจะโบราณไม่ซักนิด เสียงดัง แต่ก็เย็นครับ)
                  ฟังเพลง คำสาป - ภาพเวลาเดิมๆ - ฝืน
                  จบไป 3 เพลงแล้วครับ ภาพ 1600*1200 125KB ยังโหลดขึ้นเวปไม่เสร็จ
                  เวปมันช้าหรือเน็ตมันช้ากันแน่ เบื่อ

เน็ตเกินช้าขึ้นมา

Comment

เสร็จซะที เน็ตเอาใจ

Comment

สถาพใน ระหว่างการทดสอบนะครับ
                      ภาพมั่ว บ้านไม่ค่อยมีไฟครับ มือกล้อง Sony DSC-S40 ISO 200
                      ถ่ายออกมามั่ว
                      (จริงๆโทษกล้องไม่ได้ สั่นเพราะคนถ่ายตื่นเต้น หลังจากนั่งเหงามาหลายเดือน)

Testing System
                      Mainboard : Abit ai7
                      CPU : Intel Celelon D 2.53
                      RAM : JetRAM hynix TP-D43 512*2 (ทศกันกระจาย)
                      HDD : Maxtor Diamondmax 9 ATA-133 80GB
                      VGA : XFX 6800GS AGP @ 6800GT (16pp.6vp)
                      Cooler : Copper Tube, with H2O Ice
                      PSU : Enermax Noisetaker 485W
                      Fan Controler : Coolermaster Aerogate II

Comment

ลืม Rotate
                        ขออภัยอย่างสูงครับ
                        อย่างน้อยก็หายเมื่อมคอจากการนั่งรอกันบ้างนะครับ อิอิ

Comment

System Information
                          ดูไปพรางๆครับ

Comment

ดูบรรทัดสุดท้ายครับ
                            Supported Speed(s) 4GHz+
                            นี่แหละ แรงบันดาลใจ อิอิ

Comment

เดิมๆ
                              ตอนนี้ฟัง หัวใจล้มเหลว - เสือใหญ่
                              1เพลงได้ 2 รูปครับ เร็วขึ้นมาแล้ว

Comment

Working...
                              X