Announcement

Collapse
No announcement yet.

Project : Intel Celelon D 2.53@4.11 [Ice Project]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เดิมๆครับ

Comment

CPU Bench ครับ
      เทสครั้งนี้ ไม่มี 3D Mark นะครับ

เนื่องจากผมกั๊กการฺดจอไว้โชว์ครั้งหน้า
      โมไฟลากไป Ultra แล้วค่อยมาโชว์ อิอิ

Comment

เกิน 1 นาที เหอๆ
        แรมบัซอยู่ที่ประมาณ 133 นะครับ
        เดียวหลังจาก Overclock จะได้รู้กันว่าจะต่ำกว่า 1 นาทีไหม

Comment

เด็กต่ำกว่า 18 ปี ควรใช้วิจารณ์ยาน ในการชม
          (คนเทส ยังไม่ถึง 18 เลย)

ในรูปครับ บัซ 210 เสรียรๆ
          แรมก็ยัง 1:1
          เรามาเทสกันตรงนี้แหละ

Comment

เร็วกว่า Barton 3200+ อีก หึหึ
            CPU ที่เคยแรงที่สุดในโลกยังสู้ไม่ได้ ภูมิใจ
            SiSoft รุ่นที่ผมใช้ มันไม่มี Scale ของ 3.2E มาเทียบ

Comment

แรงกว่ากันหลายขุม
              ของมันร้อนแรงครับ

Comment

แรงขึ้นมากไหมครับ
                รูปต่อไปหลังจากนี้ Super PI
                ตื่นเต้น เหอๆ

Comment

45 วิ
                  หึหึ เร็วกว่ากันเยอะครับ
                  (จริงๆคงเป็นเพราะ แรมมันบัซมาที่ 210 แล้วครับ)
                  ทศที่ 1:1

Comment

ผมเอา Chart ให้ดูว่าประสิทภาพเพิ่มขึ้นกี่ % บ้าง

หลายคนอาจจะคึดว่า เอ๊ะ มันยังไม่ 4.11 GHz เลย
                    เรื่องนี่ผมรู้ดีครับ เนื่องจากมันยังไม่สุด

Comment

คนหลายคนบอกแรมมันไป 220สบายๆ
                      ผมไม่รู้อ่ะครับ มันไม่ไป
                      ผมเลยทศ CPU:RAM 5:4 ไป
                      ยัดไฟ CPU 1.75 V ให้มันตายไปข้างนึง
                      ผลก็ออกมาเท่านี้อ่ะนะครับ
                      ยังไม่เยอะเท่าที่ควร

Comment

คราวที่แล้ว ผมลากได้ 3.8 สัญยาว่าจะลากให้ได้ 4GHz
                        ตอนนี้ผมก็บรรลุเป้าหมายแล้วนะครับ
                        อุณภูมิตอนที่ลากไป 4.1GHz อยู่ที่ 40 องศานะครับ
                        ขนาดท่อคอปเปอร์ทั้งแท่ง กับน้ำแข็งเต็มท่อยังเอาได้แค่นี้
                        คราวหน้าจะใส่น้ำแข็งแห้ง กดให้ต่ำกว่า 0 องศา แล้วลากให้มากกว่านี้ให้ได้

ขอปิดงานครับ
                        ขอบคุณที่มาเยี่ยมชมงาน top41
                        ช่วยติชมหน่อยนะครับ ผมเพิ่งจะมาพยาทำจริงๆจังๆ ครั้งแรก
                        ได้แค่นี้อ่ะครับ
                        ประสบการ์ณ ยังไม่ค่อยมี คราวหน้าจะพัฒณาให้ดียิ่งขึ้นครับ
                        บางคนเขาว่ามาเรื่องการใช้ ภาษา ของผม
                        ผมว่าก็จริงครับ ผมเขียนไม่เก่ง พูดไม่เก่ง

ขอขอบคุณ พ่อ
                        และเธอคนนั้น ที่ขนาดไปกาญณะบุรี แล้ว
                        แต่ยังอุส่าหืมาเข้าฝันผม เป็นกำลังใจให้ครับ

Comment

อือ เจ๋งดีน้อง

Comment

ช่วงนี้พี่ไปไหนอ่ะ ไม่ค่อยได้เล่นเลยพี่ Speaker
                            อิอิ

Comment

ฮะ ฮะ ไม่เบา

Comment

อิอิ
                                ลืมไปครับ รู้สึกพี่ NaP จะลงตัว 2.66 ที่ลากไก้ถึง 4GHz พอดี
                                ผมเห็นตัวนั้นเป้นแรงบัลดาลใจด้วยครับ
                                แล้วก็คุณ zman ก็ทำให้ผมอยากลาก อิอิ
                                กลัวว่าคุณ zman ใช้น้ำแข็งแล้วลากแซงผมแน่ๆ ...

Comment

Working...
                                X