Announcement

Collapse
No announcement yet.

E7200 เย็นแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E7200 เย็นแล้วครับ

ได้ลองทำตามที่ท่าน ๆ ในห้องนี้บอกอ่ะครับ
    แกะซิงค์กับ cpu ออกมาแล้วประกบเข้าใหม่
    ก็ไปเดินหาซื้อซิลิโคนมาเสริม เอ๊ยมาทา วันแรกวางไม่แน่นอีก
    วันที่สองแกะบอร์ดออกมาประกอบใหม่อีกรอบ
    คราวนี้เปิดเครื่องมาใหม่ เย็นลงตั้ง 20 องศา
    Idle อยู่ที่ 31-32 องศา เป็นปกติใช่หรือไม่ครับ
    ถ้าใช้งานอย่างอื่นด้วยมันไปที่ประมาณ 40 ถือว่าเป็นปกติใช่หรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

เย็นดีจริงๆ

Comment

ใช้ E6550 ครับเย็นสบายโลด

Comment

ง่ะ E7200 ผม ใส่ Hyper212+MX2 แล้ว ยังได้แค่ 35 เอง อิจฉาจัง

รึว่า Sensor แอบเพี้ยน.....

Comment

ปกติ ชิว ๆ

Comment

ร้อนปกติ ถ้าสูงกว่านี้ก็ถือว่าร้อนไปหน่อยสำหรับรุ่นนี้

Comment

ซิงค์เดิมๆเนี่ยะแหล่ม***นเลยแฮะ
              เข็นมันต่อแบบซิงค์เดิมๆได้สบายเลยนะเนี่ยะ ....

Comment

ต้องดู real temp แล้วตั้ง Tjmax 100 จะได้ อุนหภูมิที่ตรงมากที่สุดครับ
                ของผม 35 องศา ห้องอุนหภูมิ 33 องศา แทบจะไม่ร้อนเลย

Comment

ว่าแระของผมมันแปลกๆ Idle 50 แนะ -*- ตอนใช้ e2180 23-25 เอง พอมาใช้ e7200 50-52 เรยอ่ะครับ -*- สงสัยต้องรื้อประกอบใหม่แระ

Comment

อุณหภูมิห้องเท่าไหร่กันเหรอ

Comment

ห้องผม 29-30 องศา ครับ

Idle 35 Full ไม่เกิน 50 ครับ

Comment

Intel เย็นจับใจ อิอิ...

Comment

อันนี้เครื่อง PC ใช้โหลด bit ตลอด 24 ชม. ( ปกติส่วนมากจะเล่น notebook )

อุณภูมิก็ประมาณนี้ละ ใช้เดิมๆ ไม่ได้ oc เพราะทำไม่เป็น ^^
                          E7200 3.4 GHz ( 400 x 8.5 ) 1.2 v. + 9500 LED (ห้องธรรมดา ไม่รู้ร้อนเท่าใหร่)
                          GA-DQ6 P965
                          OCZ 1GB/800 x 2 ( 1:1 ) 1.85 v.
                          GF8800GT 650/1900 ( Spark ลากไม่ไป หุหุหุ )
                          HDD x 3

IDLE

Comment

full load (ร้อนไปหน่อยนะ ) เกือบๆ 60c แนะ (ประมาณ 50c กว่าๆ)
                            Idle ประมาณ 35c

Comment

กำ แสดงว่า e7200 ของผมผิดปรกติใช่ไหมอ่ะครับ ความร้อนปรกติ 42 องศา full load 55 องศาห้องไม่แอร์

โอไม่โอ ร้อนเท่ากันเลย

Comment

Working...
                              X