Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน ช่วยเลือกการ์ด AGP ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวน ช่วยเลือกการ์ด AGP ทีครับ

พอดีคิดจะเปลี่ยนการ์ดจอ แต่ไม่อยากเปลี่ยนยกเครื่อง

ตอนนี้ spec เครื่อง ตามนี้หนะครับ

Mainboard : intel D865 GBF

CPU : intel pentium 4 2.66 GHz

Ram : DDR 1278

VGA : Geforce FX 5200

วันนี้เลยไปดูที่พันธุ์ทิพย์มา

เห็นอยู่ 2 ตัว อยากให้ลองช่วยเทียบกันหน่อยนะครับ

ระหว่าง

6600 GT กับ 7300 GT จำยี่ห้อไม่ได้ ราคา ประมาณ 1800 กว่าบาททั้งคู่

(เห็นอีกร้านมี ของค่าย sapphire มั้งครับ จำรุ่นไม่ได้ แต่ขึ้นต้นด้วย HD ตัวละ 1800 กว่าบาทเหมือนกัน)

หรือมีตัวเลือกอื่นแนะนำไหมครับ

ตัดสินใจไม่ถูก เพราะลองค้นๆ ข้อมูลดู มีแต่คนพูดถึงรุ่น 7600 GS ซึ่งเดินหาแล้วมันไม่มี
    แล้วก็เห็นมีพูดถึง รุ่น 6800 ซึ่งก็ไม่มีเหมือนกัน เดินหามีแค่ 3-4 ร้าน ได้ตามข้างบนหนะครับ

อยากเล่นเกมลื่นๆ กับเขาบ้าง ตอนนี้เล่นเกม warcraft 3 ยังกระตุกๆ เลย

หมายเหตุ งบตอนนี้มีอยู่ ราว 2000-3000 บาทครับ ไม่อยากลงทุนมาก แต่ก็อยากได้รุ่นที่ คุ้มๆ

ขอบคุณครับ

7300GT ก็คุ้มครับ
    เจาะจงตัว DDR3 256MB แรงกว่า DDR2 512MB แน่นอนครับ

Comment

ตามท่านบน -*0*-

Comment

Up ram 2 Gb + 7300GT ลื่นหัวแตกแน่ครับ

Comment

Originally posted by l2equiem View Post
          พอดีคิดจะเปลี่ยนการ์ดจอ แต่ไม่อยากเปลี่ยนยกเครื่อง

ตอนนี้ spec เครื่อง ตามนี้หนะครับ

Mainboard : intel D865 GBF

CPU : intel pentium 4 2.66 GHz

Ram : DDR 1278

VGA : Geforce FX 5200 เหมือนอันเก่าของผมเลย

วันนี้เลยไปดูที่พันธุ์ทิพย์มา

เห็นอยู่ 2 ตัว อยากให้ลองช่วยเทียบกันหน่อยนะครับ

ระหว่าง

6600 GT กับ 7300 GT จำยี่ห้อไม่ได้ ราคา ประมาณ 1800 กว่าบาททั้งคู่

(เห็นอีกร้านมี ของค่าย sapphire มั้งครับ จำรุ่นไม่ได้ แต่ขึ้นต้นด้วย HD ตัวละ 1800 กว่าบาทเหมือนกัน)

หรือมีตัวเลือกอื่นแนะนำไหมครับ

ตัดสินใจไม่ถูก เพราะลองค้นๆ ข้อมูลดู มีแต่คนพูดถึงรุ่น 7600 GS ซึ่งเดินหาแล้วมันไม่มี
          แล้วก็เห็นมีพูดถึง รุ่น 6800 ซึ่งก็ไม่มีเหมือนกัน เดินหามีแค่ 3-4 ร้าน ได้ตามข้างบนหนะครับ

อยากเล่นเกมลื่นๆ กับเขาบ้าง ตอนนี้เล่นเกม warcraft 3 ยังกระตุกๆ เลย

หมายเหตุ งบตอนนี้มีอยู่ ราว 2000-3000 บาทครับ ไม่อยากลงทุนมาก แต่ก็อยากได้รุ่นที่ คุ้มๆ

ขอบคุณครับ

ถ้าจะเอาของATIแนะนำให้ลองว่าบอร์ดมันใส่ได้หรือป่าว ของผมมันใส่ATIไม่ได้เลยสักอันเดียว ต้องไปขอเปลี่ยน ร้านเค้าจัด7300gtให้ ถ้ามีดีกว่านี้ก็เอาที่ดีกว่านี้ไปเลยครับ

Comment

ขอบคุณทุกๆ ความเห็นมากๆ ครับ

Comment

Working...
            X