Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครมีบทสรุป ZWEI ภาค 2 บ้าง ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครมีบทสรุป ZWEI ภาค 2 บ้าง ช่วยที

เจอแต่ภาษาญี่ปุ่น งงตึบๆ เลยอะ

เล่นมานานเหลือเกินวิ่งไปทุกๆที่ เหนื่อยๆ ก็เพราะไม่รู้ว่ามันให้ทำอะไรนี่ละ

ใครมีขอหน่อยนะครับ หรือใครจะแนะนำว่าให้ไปที่ไหนบ้างก็ยังดีนะ

thx
    Attached Files
    Last edited by boy2san; 7 Oct 2008, 01:21:31.

ดันๆๆๆ
    อยากได้ด้วยครับ

Comment

ผมก็อยากได้ ใครมีช่วยแจกทีครับ

Comment

เกมมันพึ่งออกครับ บทสรุปก็รอๆกันไปก่อนก็ได้

Comment

เล่นจบแล้วคร๊าบ

สุดท้ายก็ไม่มีใครตอบทัน T_T

แต่ Item ตั้งหลายชิ้นผมยังหาไม่เจอเลย

ใครรู้แหล่ง item ดีๆก็ และทางเข้าดันเจี้ยนป้ายสีม่วงที่ภูเขาหิมะบอกหน่อยนะครับ อาจจะเล่นอีกรอบ

( ชอบชุดหมีจัง )
          Attached Files

Comment

ไม่เข้าใจเกมนี้เลยอะ

Comment

ผมเล่นจบแล้วรอบนึงกำลังเล่นรอบ2 แต่อยากรู้ว่า สัตว์เลี้ยงตัวสุดท้ายหาจากไหนครับ และ ชุดตัวละครชายตัวสุดท้ายด้วย
              (คุณboy2sanครับ คุณใช้โปรแกรมอะไรถ่ายรูปในเกมครับ ผมกดถ่ายไม่ติดเลย กะจะเอารูปมาให้ดู)

Comment

Item เทพๆ จะอยู่ใน พื้นที่ป้ายสีม่วง ครับ (ข้างในโหดจริงๆ) แต่ต้องเข้าไปสุดทางนะครับ ครึ่งแรกเจอ บอส
                ครึ่งหลัง(ทางออก)เจอ บอส อีก แล้วจะได้ Item เทพๆ มาคับ *******มันนานหน่อยนะกว่าจะถึงทางออก
                ผมยังหาทางเข้า พื้นที่สีม่วง ที่ map ภูเขาหิมะไม่เจอเลย -*- มันน่าจะมี item เทพๆ อีกชิ้นแน่ๆ

ผมใช้ โปรแกรม FRAPS ถ่ายรูปมาคับ

Comment

โหลดมาแล้วยังไม่ได้ลองเลย

Comment

ถึงตอนไหนแล้วหละคับ
                    จะได้บอกได้

Comment

ติดตรงที่ ปราสาทไฟอะ ได้เฟืองมาเเล้ว
                      เเต่เข้าอีกด้านไม่ได้อ่า

Comment

ผมไปพื้นที่สีม่วงอันแรกมาไปได้ครึ่งทางจัดการบอสตัวแรกแล้ว เห็นว่ามันยังไม่ยอมจบเลยวารป์ออกมาก่อน เสียดายไม่ได้ไปสุด แต่ตอนนี้กำลังเล่นรอบสองอยู่ครับถึงด่านปราสาทแล้ว
                        (เดี๋ยวผมจะถ่ายรูปตรงที่เอาหีบไม่ได้มานะครับช่วยบอกด้วยละกันว่าจะเอามาได้ยังไงครับ)

Comment

คุณsoulmatepp นะครับ
                          ปราสาทไฟนะครับ จะไปอีกด้านนึงได้ก็ต้องเอาเฟืองไปเปลี่ยนเป็นอาวุญก่อน แล้วไปที่ด่านไม้ตรงที่มีต้นไม้กั้นอยู่จากนั้นใช้อาวุญที่ได้มาใหม่ตีไปที่ต้นไม้(อาวุญที่ได้มาใหม่จะเป็นโซ่ไฟ)มันก็จะเปิดทางให้เราไปต่อ เดินไปนิดนึงขึ้นไปบนบ้านที่อยู่บนต้นไม้ แล้วจะมีฉากสนทนาขึ้น พอสนทนาจบเราจะสลบไป ตี่นมาก็จะได้สู้กับบอส(บอสตัวนี้แพ้โซ่ไฟอย่างแรง) พอจัดการได้ก็จะได้เวทย์ลม จากนั้นไปอีกประตูที่เข้าไม่ได้ตอนแรก ยิงเวทย์ลมใส่ทั้งสองอันข้างประตู ประตูก็จะเปิด จัดการให้หมด สู้กับบอส (เวทย์ลมยังใช้กับที่เลื่อนที่มีพัดลมด้านล่างยิงเวทย์ใส่แล้วมันจะทำงาน ที่เลือนอยู่ที่ทางไปเอาเฟื่องด่านไม้ ตรงที่มีหลุมอยู่อะครับ) สู้กับบอสไฟจบจะมีMovieมาให้เราดูจากนั้นเล่นต่อเองครับ

Comment

ตรงนี้จะเก็บหีบได้ยังไงครับ

Comment

ใครก็ได้บอกผมที่ครับ เก็บหีบได้ยังไงครับ (ดูรูปข้างบน)

Comment

Working...
                              X