Announcement

Collapse
No announcement yet.

MID 2007, AMD IS BACK!!! Athlon 64 X4?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MID 2007, AMD IS BACK!!! Athlon 64 X4?

AMD เผย Barcelona (Athlon 64 X4?) จะมีประสิทธิภาพเหนือ Intel Quad Core 40% และมีประสิทธิภาพ FPU สูงกว่า 3.6 เท่าของ FPU ใน AMD Opterons Dual Core!!! พร้อมกระชากตำแหน่งผู้นำด้านความแรงจาก Xeon Clovertown ที่จะลงสนามในเวลาเดียวกันกลางปี 2007 นี้ครับ โอ๊ว!!! AMD's BACK!!!

อ้างอิงจาก ::
    http://www.firingsquad.com/news/news...searchid=14026

ศึกน้ำเงินเขียว ทำเสียวโลก นัดใหม่ ใกล้แตกหักแล้ว

บาเซโลน่า น่าจะดีครับ เพราะมี โรนัลดินโย่ ครับ

Comment

Originally posted by guru View Post
      บาเซโลน่า น่าจะดีครับ เพราะมี โรนัลดินโย่ ครับ
      แต่ผมว่า อองรี น่าจะยิงได้ครับ เพราะ ปีน ยิง ไก่ได้แน่ ฮา ฮา ฮา

Comment

เจาะลึกรายละเอียด AMD Barcelona กันได้แล้วครับ ใน

สถาปัตยกรรมภายในใหม่ใน Die ของ AMD Barcelona

http://www.extremetech.com/article2/...2027633,00.asp

Comment

เหยินน้อยยิงมิอับแสงอีกฤา อิอิ

ดูฟร้อนเอนต์ของ AMD ตัวนี้แล้วแฟนๆ Core 2 น่าจะหนาวๆ ร้อนๆ กันบ้างแล้วล่ะน้า

AMD รื้อสถาปัตยกรรมส่วน Front End ใหม่ถอดด้ามกะฟัดกับ Core 2 Quad เต็มที่

ยุทธหัตถีแน่ๆ งานนี้ ช้างชนช้าง

Comment

ทีเด็ดของทีมเหยินน้อยคือ L3 Cache จ้า ลองมาดูความล้ำหน้า เอ๊ย ก้าวหน้า
            (เดี๋ยวไลน์แมนยกธง) ของ AMD Barcelona กันต่อครับ

อื้อฮื้อ ดูนั่นสิครับทุกท่าน Quad Core แบบ Share Cache !!!

งานนี้ผมว่า Intel รู้ไต๋นะ เลยชิงประกาศจะดั๊มราคา E6600 ลงมาเหลือเท่า
            E6400 ในช่วงเวลาเดียวกัน อิอิ

แข่งกันแรงเข้าไปครับ เราจะได้ใช้ 8 Core ไวๆ AIMNDTEL จงเจริญ
            อย่าให้มันรวมตัวกันได้นะพวกเรา

Comment

มาแล้วๆ แคช L3 2MB....
              ------------------
              เอโต้ ก็ใช่ย่อยซะเมื่อไหร่

Comment

แล้วจะมีมนุษย์ 4 หัว เหมือนมนุษย์ 2 หัวด้วยป่ะครับ ^^"

อุ้ย โดนใจ แบบนี้ X2 ราคาล่วงแน่

Comment

เอาอีก และ ...เหอๆ

Comment

มี AMD Chelsea มะครับ
                    อ่ะมันสีน้ำเงินนี่หว่า
                    งั้น AMD Werder Bremen ก้อได้

Comment

โฮ๊ะๆๆ.....อนาคตจาเป็นอย่างไร ต้องดูกานต่อปาย อิอิ (ยังไม่มีโอกาสได้สัมผัส dualcore เลยเรา Y_Y)

Comment

ต้องรอดูคับ ว่าศึกนี้ใครจะชนะ

Comment

ได้เวลาปั่นงาน อดหลับอดนอน เก็บเงินอีกรอบแล้วเรา

Comment

AMD จะกลับมาทวงบัลลังค์แล้วครับ ว่าแต่ไม่มี CODENAME TAOPOON(เตาปูน)บ้างเหรอครับ

Comment

เห็นเค้าบอกว่า AMD จะไม่แข่งหัวไม่ใช่รึ แล้วไหงทำงี้ละเนี่ย -*-

Comment

Working...
                              X