Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมมี wireless+Router 2 ตัวจะทำเป็นตัวขยายสัญญาณได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมมี wireless+Router 2 ตัวจะทำเป็นตัวขยายสัญญาณได้ไหม

ผมมี wireless+Router 2 ตัว ผมอยากจะทำ acress points แบบ airport express ได้ไหมครับ

พอดีห้องน้องของผมมันอยู่ไกลจากตัว wireless+Router ครับแล้วพอดีได้ของ True มาอีกตัว

ผมก็เลยอยากรู้ว่าทำได้ไหมครับ

ตั้ง 2 ตัว ต่อสาย lan หากันงับ ใช้ตัวใดตัวนึงเป็น router อีกตัวปล่อยเฉยๆ ใช้เป็น switch เฉยๆ งับ (ถ้ามีปิด router ได้ก็ปิดซะ) เปิด wireless ทั้งคู่ แนะนำให้ ตั้งชื่อ SSID (+PASS) ให้เหมือนกันทั้ง 2 จุดงับ จบพิธีแระ ^^'

Comment

ผมก้ออยากทำให้ wireless สองตัวลิงซ์ถึงกัน (ขยายสัญญาณ) แต่ไม่อยากลากสายแลนอะจิ เห็นว่าทำ WDS ไม่ต้องลากสาย LAN CAT5 ใครรู้วิธีทำ WDS บ้างเอ่ย

Comment

มือใหม่ครับ ขอรายละเอียดวิธีการทำหน่อยได้ไหมครับ

ขอบคุณมากนะครับ

Comment

ที่นี่เลยครับ ทำrepeater การทำWDSควรจะเป็นยี่ห้อเดียวกัน แต่ถ้าคนละยี่ห้อต้องทำ Repeater
          http://www.thelordofwireless.com/mod...=zyxel&start=0
          ของผมลองกับ Zyxel ที่แถมมากับ True กับ Linksys 54 GL ใช้ได้ดีแต่ทำ WDS ไม่ด้ครับ

Comment

Working...
          X