Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ wireless

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ wireless

คือว่า notebook ผมเห็นสัญญาณ wireless แต่ connect ไม่ได้ ใครรู้ช่วยบอกที่ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

สัญญาณ ของชาวบ้านหรือ ของตัวเองครับ

ถ้าของชาวบ้าน คอนเนคไม่ได้ แสดงว่าเค้าตั้งค่าความปลอดภัย

ถ้าของต้วเองใช้อยู่แล้วคอนแนคไม่ได้ มีหลายสาเหตุ

Comment

ให้สังเกตุที่รูป wireless ที่เจอนะคับ หากมีรูปกุญแจอยู่แปลว่าเค้าใส่รหัสล็อคไม่ให้คนอื่นใช้คับ

Comment

เป็นของหอพักครับเขาปล่อยให้เล่นฟรี ทุกวันก็เล่นดี ๆ อยู่ครับ ลองเอามาเทรียบกับของเพื่อน ของเพื่อนยัง commect ได้ แต่ของผม connect ไม่ได้ ทั้งที่มองเห็นสัญญาณ
        Last edited by nong_city; 9 Oct 2008, 03:27:40.

Comment

ช่วงผมแก้ไขด้วยครับ

Comment

กำลังรับ ของไวเลส ในตัวโน๊ตบุ๊คอ่อนไปมั้งครับ ลองยืม wireless usb adapter (เอาแบบที่มีเสานะครับ)ขอ
            ง เพื่อนมาเสียบดูครับ น่าจะรับได้หล่ะ ถ้ามีเงินก็ซื้อเลย คุณภาพตามราคา ^^

Comment

Working...
            X