Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคลม CPU จำเป็นมั้ยต้องมีซิงค์ไปด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคลม CPU จำเป็นมั้ยต้องมีซิงค์ไปด้วย

เคลม CPU จำเป็นมั้ยต้องมีซิงค์ไปด้วย ถ้าไม่เอาซิงค์ไป จะเคลมได้มั้ยครับ

พอดีผมว่าจะเอาซิงค์เดิมมาขาย เพราะไม่ได้ใช้

แล้ว CPU เป็น Hardware ที่เจ้งยาก ผมอยากทราบถึงสมาชิกที่เคยไปเคลม CPU อ่ะครับ

ว่าทำอะไร CPU ถึงเสีย

เพราะถ้ามีโอกาสน้อยที่จะเสีย ผมจะได้ขายซิงค์อย่างสบายใจครับ

ถ้าเป็นตัวในลายเซ็นไม่จำเป็นครับ เอาแค่ CPU กับบัตรประกันไปก็พอครับ แล้วก็ขาห้ามเอียงนะครับถ้าเอียงก็ดัดซะ

Comment

Originally posted by bazara View Post
      ถ้าเป็นตัวในลายเซ็นไม่จำเป็นครับ เอาแค่ CPU กับบัตรประกันไปก็พอครับ แล้วก็ขาห้ามเอียงนะครับถ้าเอียงก็ดัดซะ
      ตัวในลายเซ็นต์ จขกท. มันมีขาด้วยเย๋องับ .... ล้อเล่นนะอย่าซีเรียส หุหุ

Comment

ผมก็เป็นเหมือนกันครับ แต๊ปไปเฉยๆ เลย ลองเปลียน MB ดูถึงได้รู้ว่า CPU ก็มีโอกาสเสียได้เหมือนกันทั้งๆ ที่ไม่เคย OC เลย (ของน้องอ่ะครับใช้ปกติ) ไม่รู้ว่าร้านจะให้เคลมหรือเปล่าซื้อมาได้สองเดือนกว่าๆ เอง ต้องเอา MB ไปด้วยไหมครับคือโทรไปถามร้าน (JIB) แล้วเค้าบอกว่าต้องยก case ไปเลยไม่งั้นไม่รับเคลมครับ (CPU ซื้อเฉพาะร้านเค้าอย่างเดียวครับ)

Comment

บางประกัน ต้องมีซิงค์ตอนเคลมด้วย

Comment

Originally posted by Golf_Flog View Post
            ผมก็เป็นเหมือนกันครับ แต๊ปไปเฉยๆ เลย ลองเปลียน MB ดูถึงได้รู้ว่า CPU ก็มีโอกาสเสียได้เหมือนกันทั้งๆ ที่ไม่เคย OC เลย (ของน้องอ่ะครับใช้ปกติ) ไม่รู้ว่าร้านจะให้เคลมหรือเปล่าซื้อมาได้สองเดือนกว่าๆ เอง ต้องเอา MB ไปด้วยไหมครับคือโทรไปถามร้าน (JIB) แล้วเค้าบอกว่าต้องยก case ไปเลยไม่งั้นไม่รับเคลมครับ (CPU ซื้อเฉพาะร้านเค้าอย่างเดียวครับ)
            ยกไปทั้งเคสก็เพี้ยนแล้วงับ
            เคลมแต่ cpu ก็เอา cpu , บัตรรับประกัน , กล่อง , ซิงค์ ไปแค่นั้นแหละ
            เดี๋ยวเขาเอาไปเทสให้เอง ไม่ต้องยกไปทั้งเครื่องให้เมื่อยตุ้มหรอกงับ .... เชื่อจิ

Comment

ผมก็คิดอย่างนั้นเหมือนกันครับคุณ dears ผมคุยกับช่างร้าน JIB เค้าบอกผมว่าถ้า Short เนื่องจาก MB ก็ไม่สามารถเคลมได้ครับเค้าเลยให้ผมยกไปทั้ง Case ครับ

Comment

Originally posted by Golf_Flog View Post
                ผมก็คิดอย่างนั้นเหมือนกันครับคุณ dears ผมคุยกับช่างร้าน JIB เค้าบอกผมว่าถ้า Short เนื่องจาก MB ก็ไม่สามารถเคลมได้ครับเค้าเลยให้ผมยกไปทั้ง Case ครับ
                เขากำลังจะโยนบาปให้เรางับ อย่าไปหลงกลเด็ดขาด ....
                ช่างร้านนี้เขาก็เป็นกันซะแบบเนี่ยะแหละ มืออาชีพสุดๆ (นี่ชมนะเนี่ยะ)
                ทางที่ดีเข้าศูนย์งับ อย่าไปส่งเคลมที่ JIB

Comment

CPU ผม ประกัน WPG อ่ะครับ ไม่เคยได้ยินเลย ศูนย์อยู่ไหนก็ไม่รู้

ใครรู้มั่งบริการเป็นไงครับ

อีกอย่าง E7200 ผมไม่มีบัตรรับประกันครับ เห็นแต่ สติกเกอร์ WPG Thailand แปะอยู่ที่กล่อง

Comment

ผมก็ประกัน WPG เหมือนกันครับเห็นข้างกล่องแปะไว้อย่างนั้น...ถ้าอย่างนี้ผมก็ไปเคลมที่ WPG จะดีกว่าใช่ไหมครับ..อืม..แล้ว WPG อยู่ที่ไหนครับใครทราบบ้าง..ขอบคุณครับ

Comment

มันเป็นคำถามที่ต้องตอบ

Comment

ผมประกัน com7 ต้องมีซิงค์ครับ q6600 บอกไว้ชัดๆเลย

แต่เผอิญทิ้งกล่องไปแล้ว สติกเกอร์ core2quad ก็ไม่ได้ติดไรเลย (ดีนะที่แกะบัตรประกันไว้แล้ว)

ถ้าคอมผมปิดเคสหมด เหมือนคอมกระจอกเลยครับ แต่แท้จริงแรง อิอิ

Comment

Originally posted by moderator View Post
                          CPU ผม ประกัน WPG อ่ะครับ ไม่เคยได้ยินเลย ศูนย์อยู่ไหนก็ไม่รู้

ใครรู้มั่งบริการเป็นไงครับ

อีกอย่าง E7200 ผมไม่มีบัตรรับประกันครับ เห็นแต่ สติกเกอร์ WPG Thailand แปะอยู่ที่กล่อง
                          ผมก็ประกัน WPG เหมือนกันครับเห็นข้างกล่องแปะไว้อย่างนั้น...ถ้าอย่างนี้ผมก็ไปเคลมที่ WPG จะดีกว่าใช่ไหมครับ..อืม..แล้ว WPG อยู่ที่ไหนครับใครทราบบ้าง..ขอบคุณครับ
                          น่าจะประมาณนี้มั้งงับ....
                          http://wpgkk.spaces.live.com/default.aspx

Comment

เข้ามาเก็บข้อมูลครับ CPU ผมยังไม่เคยเสีย
                            แต่เข้ามาดู เผื่อจะมีโอกาศเสียกับเค้าบ้าง จะได้เก็บเป็นประสบการณ์(เย้ย)

Comment

Originally posted by onizika01 View Post
                              เข้ามาเก็บข้อมูลครับ CPU ผมยังไม่เคยเสีย
                              แต่เข้ามาดู เผื่อจะมีโอกาศเสียกับเค้าบ้าง จะได้เก็บเป็นประสบการณ์(เย้ย)
                              อัดไฟสัก 2V. ครับ ไม่ต้องคล๊อก และไม่ใส่ซิงค์.....หลังจากนั้นก็......

น่ากลัว น่ากลัว...

Comment

Working...
                              X