Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD AThlon X2 มีปัญหาเรื่องตัวคูณเลขคี่หรือปล่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD AThlon X2 มีปัญหาเรื่องตัวคูณเลขคี่หรือปล่าวครับ

ไม่มีปัญหาครับ สำหรับผม

Comment

แล้ว phenomx3,4 ตัวคูณที่เป็นเลขคี่กับบอร์ด am2+ ที่มี ddr2 แรมจะวิ่งเต็มสปีดไหมรับสงสัยต่อ

Comment

ของผม 4400+ ตัวคุณ 11.5 ไม่มีปัญหาครับ แต่แค่แรมวิ่งไม่เต็มแค่นั้นเองครับ วิ่ง 378 มั้งครับ จริงๆต้องวิ่ง 400

Comment

ปัญหาเรื่องตัวคูณเลขคี่ กับแรมไม่เต็มนั้น แก้ปัญหาโดยลดตัวคูณแล้วอัดบัส เข้ามาบอร์ดนี้รับรองแรมวิ่งเกินทุกคนคับ

Comment

ไม่มีปัญหาในแนวนอน เอ้ยย ตัวคูณคี่ จับทดแล้วดันบัส รับรองแรมวิ่งเกิน

Comment

ถ้าไม่ชอบ เลขคี่ ก็เปลี่ยนเป็นเลขคู่ ดิครับ
              อย่าไปกังวลเลยครับ

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
                ถ้าไม่ชอบ เลขคี่ ก็เปลี่ยนเป็นเลขคู่ ดิครับ
                อย่าไปกังวลเลยครับ
                ปัญหาคือ ไม่ชอบคี่เพราะมันปวดขี้ มาชอบคู่เพราะคู่สู้สนุก รุกรับได้ผ้าห่ม อิอิ

Comment

มีปัญหาว่ามันวิ่งเกินอะคับ

Comment

User Error หรือ hardwaew Error แต่สำหรับผมไม่มีปัญหาครับ ตราบใดที่ยังมี AMD ให้ผมใช้ อิอิ

Comment

Originally posted by coregame View Post
                      แล้ว phenomx3,4 ตัวคูณที่เป็นเลขคี่กับบอร์ด am2+ ที่มี ddr2 แรมจะวิ่งเต็มสปีดไหมรับสงสัยต่อ
                      Phenom ไม่ว่าตัวคูณจะเป็นเลขคู่หรือเลขคี่ แรมจะวิ่งเต็มตลอด ไม่กั๊กแน่นอนครับ

Comment

Working...
                      X