Announcement

Collapse
No announcement yet.

เทพๆทั้งหลายช่วยวิเคราะห์ การUp Comให้ผมหน่อยครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เทพๆทั้งหลายช่วยวิเคราะห์ การUp Comให้ผมหน่อยครับผม

เมนบอร์ด A8N-SLI Deluxe Socket939ของ Asus AMD64bit(ธรรมดาไม่ใชFX)
    ใช้WinXP ServicePack2 การ์ดจอ Asus Extremem6600 128 MB HardDisk Sata
    Ram Gel 512M 2แถว=1G (มันมีลักษณะเป็นอลูมิเนียมครอบสีน้ำเงิน)
    โปรแกรมที่ใช้ก็มี Photoshop cs3 Illustrator cs3 flash cs3 After Effectscs3
    3Dmax2008
    มันยังงี้นะครับ 3dmax2008 ปกติผมใช้การเรนเดอร์ด้วยMentalrayเป็นอนิเมทแค่10วิขนาด300x200ใช้ไฟแค่ดวงเดียวและไม่ได้map Materialพิสดารอะไร ทำไมมันเรนเดอร์นานจังครับในแต่ละเฟรมเฉลี่ย3-4นาที ทั้งที่งานก็ให้มันเรนเดอร์มาเป็นPNGและก็ไม่ได้มีobjectอะไรนอกจากรถตัวเดียว Secmentก็ไม่เยอะ ก็เลยจะมาถามละครับว่าหากผม
    ใส่แรมเพิ่มไปมันจะช่วยได้ใหม และต้องดูสเปกยังไงให้มันเข้ากัน(มันเหลืออีก2ช่องครับ)

แล้วจริงๆแล้วการเรนเดอร์เนี่ยมันต้องอาศัยแรมหรือการ์ดจอกันแน่ขอบคุณครับ

render งาน อาศํย CPU + RAM(ที่พอเพียง) เป็นหลักงับ
    การ์ดจอใช้ค่อนข้างน้อย ยกเว้นท่านจะใช้การ์ด render งับถึงจะช่วยได้เยอะ ^^'a
    การ์ดจอ จะช่วยเยอะตอนแสดงภาพเฉยๆ งับ

Comment

ขอบคุณครับ แล้วผมต้องใสอีก2แถวๆละเท่าไหร่เพื่อให้ได้ 4Gละครับ
      แบบGelของผมมันเรียกว่าแรมแบบใหนครับ

Comment

แต่ได้ยินบางคนเรียกแรมยี่ห้อนี้ว่า"เกล"

Comment

Working...
        X