Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถาม Galaxy 8800GT ตรง jumper

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถาม Galaxy 8800GT ตรง jumper

พอดีเพิ่งซื้อมาใหม่ สงสัยว่ามันจะมี jumper สีฟ้าๆอยู่ตัวนึง
    แถวหลวมๆอีกต่างหาก ตัวนี้มันมีไว้ทำอะไรหรอครับ งง

ไว้สลับ สัญญาณ ทีวี-เอาท์ มั้งครับ
    NTSC / PAL

หรือไม่ก็เพิ่มไฟ ไว้ โอซี อิอิ

Comment

ตามข้างบนครับ
      เอาไว้เพิ่มไฟเวลา OC ครับ

Comment

หรอครับ คือมันหลวมๆผมกลัวว่ามันจะหลูดเลยเอาเทปกาวแปะไว้น่ะ
        เหอๆๆๆ

Comment

Originally posted by evamon View Post
          หรอครับ คือมันหลวมๆผมกลัวว่ามันจะหลูดเลยเอาเทปกาวแปะไว้น่ะ
          เหอๆๆๆ
          ถอดออกมาบีบให้มันแน่นๆอยเสียบเข้าไปครับ

Comment

Originally posted by toekingsize View Post
            ถอดออกมาบีบให้มันแน่นๆอยเสียบเข้าไปครับ
            ขอบคุณครับ จะลองทำดู กำลังชื่นชมกับความแรงมันอยู่ อ่ะเหอๆๆ

Comment

ปกติเวลาที่มันอยู่ด้านซ้ายมือเรา มันจะใช้แรงดันไฟ 1.2V ครับ สามารถ OC ได้แค่ 680/1700/1050 ครับ ถ้าเกินจากนี้ไปแม้เพียง Mhz เดียว มันจะค้างครับเวลาเล่นเกมไปซักพัก ถ้าต้องการ OC ไปสูงกว่านี้ก็สลับจั้มเปอร์มาทางขวาครับมันจะ ใช้แรงดันไฟ 1.3 V สามารถ OC ไปได้ ถึง 800/2000/2200 ครับ แต่จะร้อนมากๆ อุณหภูมิ90องศา-95 องศาครับ

Comment

Originally posted by soy View Post
                ปกติเวลาที่มันอยู่ด้านซ้ายมือเรา มันจะใช้แรงดันไฟ 1.2V ครับ สามารถ OC ได้แค่ 680/1700/1050 ครับ ถ้าเกินจากนี้ไปแม้เพียง Mhz เดียว มันจะค้างครับเวลาเล่นเกมไปซักพัก ถ้าต้องการ OC ไปสูงกว่านี้ก็สลับจั้มเปอร์มาทางขวาครับมันจะ ใช้แรงดันไฟ 1.3 V สามารถ OC ไปได้ ถึง 800/2000/2200 ครับ แต่จะร้อนมากๆ อุณหภูมิ90องศา-95 องศาครับ
                ไง มันก็จะแรงเท่า 4850 สิครับเนี๊ยะ.. ว้าวววว ของเค้าดีจริง

Comment

Galaxy นี่ทำมาดีเนอะ
                  ไม่ต้องมานั่งไล่โมไฟกันให้เมื่อยตุ้ม ....

Comment

Originally posted by soy View Post
                    โอ้ว ขอบคุณมากๆๆ ครับ มันเป็นแบบนี้นี่เอง
                    นี่ซื้อมาแบบไม่ค่อยรู้เลยนะเนี่ยผม เหอๆ

นี่ครับเพิ่งไปเจอมา คลายข้อสงสัยเลยมีรูปประกอบด้วย
                    http://www.overclock.net/nvidia/2802...xy-8800gt.html
                    Last edited by evamon; 7 Oct 2008, 16:55:45.

Comment

Galaxy จงเจริญ อิอิ

Comment

อิๆใช้อยู่ ครับ ไม่รวน รักมันมาก อิๆๆ

Comment

ดีครับประทับใจมากๆ เหอๆ กำลังซัด ครายซิส อยู่

Comment

Working...
                          X