Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องเสียบสายไฟ ครับ ATX ลงบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องเสียบสายไฟ ครับ ATX ลงบอร์ด

ตามรูปครับ ช่องที่ว่างเนี้ย ไม่เสียบก็ได้ใช่ป่าว แบบว่า มันมี ช่องเสียบ ATX 12 v อยู่ใกล้ๆ CPU ผมเสียบที่นู้นแล้ว อ่ะครับ (มันคือตัวเดียวกันเหรอครับ ประมาณว่าเลือกเสียบตรงไหนก็ได้)

- - คือจริงๆก็ใช้มานานแล้วแหละเสียบแบบเนี้ย - -... หรือว่ามันต้องเสียบอ่ะ - -...... ช่วยบอกที หรืออธิบายให้เข้าใจหน่อยครับ

แต่รู้สึกเสียบทั้งสองแล้วเปิดไม่ติด - -... เอ้ยังงัย(แต่ไม่ได้เชคดูถี่ถ้วนน่ะครับ แห่ะๆ )

ไม่ต้องเสียบก็ได้ครับ
    ไม่มั้ยไจก็หาซื้อตัวแปลงก็มีขายครับ

Comment

ตัว 12V มันคนละอันกันนะงับ อย่าเอาไปเสียบด้วยกันนะจ๊ะ
      ไอ้ตัวหลักที่ลงบอร์ด ต่อเท่าที่มีก็ใช้งานได้งับ แต่หัวแปลงมีขายอยู่นะ ซื้อมาใช้งานก็ไม่เสียหายเน้อ ....

Comment

Working...
      X