Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมหายไปไหน??ช่วยดูทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมหายไปไหน??ช่วยดูทีครับ

แรมที่ผมใส่มัน 4กิ้ก (2*2) พอเปิดดูใน properties ที่ my com กะใน cpu-z ดูขึ้นครบ 4.00 กิ้ก โอเค.....แต่พอลองไปเปิดใน page file หรือ 3dmark vantage ไหงแรมผมมันลดไปเหลือ 2 กิ้กก่วาเองอ่ะครับ งง...แบบว่ามันปกติหรือเปล่าหรือผมโดนของ ช่วยดูที่ครับ ตามรูปข้างล่าง
    Attached Files

32-bit เม่นบ่
    ถ้าใช่ก็ปกติ ( ข้อจำกัด OS )
    ใช้งานจริงได้ไม่เกิน 4 GB

Comment

แต่ใช้งานได้ 2.42 GB ถือว่าน้อย นะ ใส่ตั้ง 4 GB นะ (ขาดทุนเยอะเลย)
      ของผม Vista 32-bit ใส่ 4 GB ใช้งานได้ 3.17 GB หิหิหิ

Comment

ตามRep บน

Comment

ของผม 4g 32bit เห็น 2.75g ครับหุหุ ทั้ง xp/vista

Comment

เวงกำ แล้วไมของท่านได้ตั้ง 3.2 กิ้ก แต่ผมดันได้แค่ 2.4 เอง เหอๆๆมีงี้ด้วย สงสัยคงต้องลองตัว 64bit ดูสักรอบแล้วม้างง 555+

...แล้วถ้าเวลามันรันโปรแกรมอย่าง เล่นเกมงี้มันจะรันเต็ม 4 กิ้กป่าวอ่ะครับ หรือมันจะรันตามที่มันเห็นง่ะ??

Comment

มี 1G*4 เหมือนกัน เห็นอยู่ 3.2

ถอดเก็บซะ

ใช้1G*2 พอ..

Comment

เห็น 2.4 นี้ จขกท ใช้ การ์ดจอ on board หรือ พวก การ์ดจอ ที่ share mem เป่างับ เลยเหลือแค่นั้น เพราะ มันก็จะช่วยบริโภคอีกทอดงับ ^^a'

Comment

Working...
                X