Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหาสาเหตุให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหาสาเหตุให้หน่อยครับ

เครื่องมีอาการมีดังนี้ครับ (เป็นของน้องเพื่อน)

เข้าวินโดวส์ไม่ได้ พอถึงช่วงจะโหลด ก็ขึ้นจอฟ้ามาประมาณเสี้ยววิ มองไม่ทัน แล้วก็รีสตาร์ทใหม่ เป็นงี้เรื่อยๆ

พอจะลงวินโดวส์ ลงไม่ได้ครับ มาค้างหน้านี้ ไม่ไปไหนเลย ลองมาหลายตัวเเล้วเหมือนเดิมหมด

สเปคดังนี้ครับ

cpu: intel celeron 2.66Ghz
    Ram: Kingston DDR 512/400
    M/B ยี้ห้ออะไรก็ไม่รู้ มากับเซต Vzio ตามรูปครับ
    PSU : IRENE - 350W
    DVD-RW : lite-on อันนี้ ยังใหม่ๆอยู่เลย แต่มีอาการ กดแล้วดัง กึ๊ก... แล้วแผ่นไม่ยอมออก ต้องใช้ ลวด แทงรูถึงจะออก ไม่แน่ใจว่าอ่านได้ ฤ เปล่า (แต่ตอน Boot CD ไฟเขียวติดนะ) เดี๋ยวจะทดสอบอีกที

มันน่าจะเกิดจากอะไรครับ

ขอบคุณครับ

ดันครับ ยังเปิดไม่ได้เยย

Comment

Working...
    X