Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเคฟล่าแท้มันแพงโหดอย่างงี้ฟ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเคฟล่าแท้มันแพงโหดอย่างงี้ฟ่ะ

ก็อยากจะลองเอาผ้าเคฟล่าของจริงที่เค้าใช้กันในรถ F1 มาหุ้มเคสครับ ก็ไปถามที่ร้านดูพอรู้ราคาแค่นั้นแหละหืดขึ้นคอหายใจแทบไม่ออกเลย แบบเคฟล่าคาบอลลายสี่เหลี่ยมสีดำล้วนตารางเมตรละ 3,300฿ ถูกสุดเป็นลายดำสลับทองตารางเมตรละ 2,800฿ เจอราคาแบบนี้ถอยออกจากแทบไม่ทันเลยครับ ไปหาแบบฟิลม์มาใช้แทนดีกว่าตารางเมตรไม่กี่ร้อยเอง

แพงจริงๆๆครับ เคยไปถามแล้ว เคสผมทั้งเคส จะให้เขาทําให้บอกราคามาผมตกใจเลย เกือบ 6 พัน สุดท้ายต้องไปหาร้านคุ้มเคพล่าแบบสติกเกอร์แทน โดนไปไม่ถึงพัน อิอิอิอิ

Comment

สติกเกอร์แบบ psu ผมดิ 50 บาท ได้เยอะแยะเหลือเฟือ 555+

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=294279

Comment

สติกเกอร์แบบ psu ผมดิ 50 บาท ได้เยอะแยะเหลือเฟือ 555+

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=294279

Comment

ใช่แล้วใช้แบบฟิล์มดีกว่า ตรม.ละไม่กี่ร้อย เคฟล่าที่ ตรม.ละ2000-3000 ยังเป็นแค่เคฟล่าคาร์บอนเกรดต่ำ ใช้หุ้มเพื่อความสวยงามเฉยๆ แต่เคฟล่าห์ที่ใช้ในรถ F-1 เป็นชนิดเดียวกับที่ใช้ทำปีกเครื่องบินซึ่งราคาก็ไม่ต้องพูดถึง

Comment

....เเบบว่ายังไม่รวมค่า บล๊อก เคยคิดจะทำเองอยู่ เเต่ไม่มีเวลาทำ ให้ร้านทำคงออกมาไม่ได้ดั่งใจ

Comment

Oh Jorge

Comment

ถ้ามันถูกเสื้อกันกระสุนคงจะไม่แพง ฮา

Comment

แบบนี้หมด ปัญญาครับ

Comment

สามพันก็ไม่ค่อยแพงหรอกครับ

ส่วนมากเกรดอย่างนั้นเค้าเอาไปของแต่งรถเพื่อความสวยงามอ่ะครับ
                    sigpic
                    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                    งดแรงชั่วคราว

Comment

Working...
                    X