Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับocไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับocไม่ได้

คือผมเพิ่งเคยเล่นintelครั้งแรกอะครับ
    พอดีไช้e2160กับp5kpl/1600อยุอะครับ
    ลองทำbselแล้วไม่ติดอะครับเครื่องไม่มีไรเกิดขึ้นเลยเปิดเครื่อง
    มีแต่ไฟhddกับpowerบนเคสแต่ไม่มีไรเกิดขึ้นหน้าจอก็ไม่ขึ้น
    ตอนแรกผมลองทำ800>1333ดูไม่ติดเลยลอง800>1066ดู
    ปรากดว่าก็ไม่ติดเหมือนกันผมก็ติดอลูมิเนี่ยมฟลอยกับcpuดีแล้วนะครับ
    ไม่มีส่วนไหนติดกับพินอื่นด้วยทำตามถูกต้องถุกอย่างแล้วอ่า
    ทำไมไม่ติดอะจนปัญญาแล้วบอร์ดตัวนี้ไม่รองรับbselเหรอครับ?
    แล้วอิกอย่างอลูมิเนี่ยมฟลอยที่ผ่านการอบความร้อน(แม่ทำงานอยู่ที่โรงบาลเลย
    ไห้เอามาไห้และคงจะเป็นตัวที่ห่อเครื่องมือและผ่านสเตอไลน์มาแล้ว)มันจะทำไห้
    อลูมิเนี่ยมฟลอยกลายเป็นฉนวนมั้ยครับ..ไครทราบช่วยที..ocไม่ได้เหมือนกับ
    ยังไช้คอมไม่เต็มที่อะครับมันตะขิดตะขวงใจอะ..
Working...
X