Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8400 Oc ไป 4.0Ghz ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8400 Oc ไป 4.0Ghz ได้มั้ยครับ

คือจะลากธรรมดาแบบอัด FSB อย่างเดียวเลยได้มั้ยครับ หรือต้องเพิ่มไฟหรือปรับแต่งอะไรอีกรึปล่าวครับ

ใครเคยลากเจ้านี่ไปถึง 4 กิ๊ก ช่วยเล่าประสบการณ์หน่อยนะครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ถ้าไม่เพิ่มไฟ อะไรเลย
    คงจะไปได้ไม่ถึง 4.0 GHz นะ

Comment

E8400 OC ได้ต่ำกว่า 4.0 GHz ถือว่าผิดปกติงครับ ... งัวเงียครึ่งหลับครึ่งตื่นก็ OC ไปได้สบายๆ

ลอง Search ดูครับ น่าจะมีข้อมูลตรึม

sigpic

Comment

ตกลงคงต้องเพิ่มไฟใช่มั้ยครับ

Comment

เพิ่มนิดนึครับ หรือจะโหดๆก็อัดไฟไปแรงๆ

Comment

เห็นขั้นต่ำล่ะมั้ง 4.0

Comment

ไฟเดิมๆ 4.0-4.1 สบายๆ .... หุหุ

Comment

เกิน 4.0 แน่ๆครับ อย่างง่ายๆด้วย
                แต่ Q6600 นี่สิจะเล่นที่ 4.0 ไม่ง่ายเลย

ปล.เพิ่งเปลี่ยนจาก E8400 มาเล่น Q6600

Comment

จะเล่นบัสสูงๆมันก็ได้ แต่ก็ร้อนกว่าหน่อย

445x9 / 470x8.5 / 500x8 / 533x7.5 / 570x7 / 615x6.5 / 667x6

ความร้อนก็ไล่เรียงกันไป บัสยิ่งสูง vCore ก็ยิ่งเยอะเมื่อเทียบที่ GHz เท่ากัน

โดยทั่วไปก็จะแบบนั้น แต่มีบางตัวที่ 533x7.5 อาจจะอัดไฟน้อยกว่า 500x8 ก็ได้

ถ้าแรมไม่มีปัญหาก็ลากบัส CPU สบาย เล่นได้ทุกย่านความถี่ หุหุ

Comment

Working...
                  X