คือว่าผมต้องการซื้อประกัน Notebook ผมได้โทรไปสอบถามว่า ท่าซื้อประกันเพิ่มเท่าไหร
ทางศูนย์ก็บอกว่าท่าไท่เกิน30วันอยู่ที่2590บาท และท่าเกิน30วันแต่ไม่เกิน90วันจะอยู่ที่ 2990บาท
ผมก็ถามย้ำอีกที ทางเจ้าหน้าที่ก็ยืนยัน แล้วผมถามว่าท่าใช้บัตรเครดิตชาจร์หรือไม่ เจ้าหน้าที่ก็บอกว่าไม่ชาจร์ พอผมไปถึงร้าน ผมก็ยื่นใบเสร็จให้ดูพอเจ้าหน้าที่ดูก็บอกราคามา2990บาท
ผมก็บอกว่าไหนบอกว่า2590บาทเจ้าหน้าที่บอกว่าราคานี้คือต้องซื้อที่ศูนย์ ผมก็ไม่ได้ว่าอะไร แล้วผมก็ถามต่ออีกว่า ท่าเกิน30วันราคาเท่าไหร ศูนย์บอกว่า 6000 กว่าบาท ผมก็พูดไปว่าไหนตอนโทรมาถาม เจ้าหน้าที่บอกว่า 2990 บาท เจ้าหน้าที่บอกว่าไม่เคยพูด มีการถามว่าคนพูดชื่ออะไรอีก ผมก็คิดในใจว่าผมจะรู้ได้ไงผมแค่โทรถาม โอเคผมก็ไม่ได้ว่าไร 2990ผมก็โอเค พอผมถามว่า จ่ายด้วยบัตรเครดิต เจ้าหน้าที่ก็บอกว่า ชาจร์ 2% ผมก็บอกว่าตอนโทรถาม เห็นบอกว่าไม่ชาจร์ไง เจ้าหน้าที่ก็บอกว่าท่าจ่ายบัตรเครดิตยังไงก็ต้องชาจร์
โอเคผมก็ไม่ว่าไรชาจร์ก็ชาจร์ พอผมตกลงผมก็ยื่นใบเสร็จให้เจ้าหน้าที่บอกว่าไม่ค่อยชัดเท่าไหร แล้วมีการใช้ผมให้ไปถ่ายเอกสารใบเสร็จเองอีก ผมเลยเริ่มเซ็ง ผมก็เลยเดินออกจากร้านเลย
ไม่ซื้อก็ได้ประกัน
ผมมาเล่าให้เพื่อนๆได้รับรู้ เพื่อท่าใครไปซื้อประกันเพิ่มที่นี่จะได้รู้ว่าศูนย์นี้เป็นยังไง