Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง Up Bios และ Pin PSU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง Up Bios และ Pin PSU

ผมขอถามหน่อยคับ จะอัพ Bios ของ GA-P31DS3L มันมี V.F10beta มาแล้ว ดีกว่า F9 มั้ยคับ
    และ บอร์ดมันเปง 24pin (2x12) แล้วถ้าเอา PSU 20Pin (2x10) ไปเสียบ แล้วจะเหลือรูว่างๆ
    จะเปงไรมั้ยคับ

1. ลอง แฟลช ดู
    2. ไม่มีปัญหา ใช้อยู่ (โหลด bit + oc) ชิวๆ

Comment

ขอบคุณมากคับ

Comment

ผมอยากรู้ว่า F9 กับ F10beta ผมรู้ว่า F10beta มันทำให้แรม Bus 1066 ใส่ได้ แต่ผมไม่รู้ว่ามีอะไรดีกว่าหรือป่าว เพราะว่าเหงมันเขียนว่า Beta

Comment

เรื่องอับ BIOS น่ะคับถ้าระบบที่ใช้อยู่ตอนนี้ เปนปกติดี ไม่เกิดปัญหาไดๆ ก้ไม่จำเปนต้องอับหรอกคับ เพราะ ตัวใหม่ยังเปน BETA อยู่ ส่วนเรื่องสาย24 pin นั้นแล้วแต่บอร์ดคับส่วนมาก้เสียบ 20pin ได้แต่มีบางบอร์ดเท่านั้นที่ เจาะจงเลยว่าต้อ 24pin ไม่งั้นเกิดความเสียหายได้คับ ลองอ่านตามคู่มือเมนบอร์ดที่แถมมาน่ะคับ

Comment

ทำไงครับ อยากลองมั่งผมใช้ EP35-DS3L อยู่

Comment

Working...
            X