Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม Pentium 3.0 Ghz มันถึงแปลงไฟล์ช้ากว่า Turion64x2 1.8 Ghz มากจังคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม Pentium 3.0 Ghz มันถึงแปลงไฟล์ช้ากว่า Turion64x2 1.8 Ghz มากจังคับ

ใช้โปรแกรม smart movies จะแปลงไฟล์วีดีโอลงมือถือ ก็ใช้โน็ตบุ๊คที่เป็น Turion64x2 1.8 Ghz มันช้ามากมาย เปลี่นนไปใช้ pc ที่เป็น pentium 4 3.0Ghz ที่มันมีสองคอร์เทียมอะคับ คิดว่ามันจะเร็วขึ้น แต่ไมพอทำแล้วมันช้ากว่า Turion อีกอ่าครับ ความเร็วมันตั้ง3.0 เร็วกว่า 1.8 ตั้งเยอะ มันเพราะอาไร มะเข้าใจเลยยยยยยย เซ็งเป็ด

กำ pentium 4 3.0Ghz มันคอเดียว Turion สองคอครับ 1.8*2 = 3.6 ผมเข้าใจถูกป่าว 5555 แถม Turion ใหม่กว่าเยอะ

Comment

ทุเรียนมี 2 หัวครับ

อีกอย่างดู L2 cache ด้วยนะ เวลาแปลงไฟล์

แต่คนละค่ายผมดูไม่เป็น ผมดูเป็นแต่ intel - -

Comment

BUS มันไม่เท่ากันหรือเปล่าอะ

Comment

มันน่าจะเป็นที่หัวอ่ะครับ หัวมันน้อยกว่า ถ้ามันเท่ากัน แปลงไฟล์ อินเทลน่าจะไวกว่า AMD

Comment

ผมไม่รู้นะว่า เป็น Turion รุ่นไหน เเต่เดาว่าน่าจะเป็นเเบบนี้ (น่าจะเป็น ML-32 ใช่มะ) ที่สำคัญคือ มันเป็น CPU สำหรับโน๊คบุค เอามาเทียบกับ CPU บน PC เเเบบนี้ก็เเย่สิ

1.Turion มี 2 คอร์
            2.Turion ผลิตบนเทคโนโลยี SOI Pentium3.0 ผลิตบนเทคโนโลยี NetBrust
            3.Turion มี HyperTransport
            4.Turion มี L1 มากกว่า

เลยทำให้เร็วกว่าโดยเฉพาะข้อ2 ต่อให้หัวเท่ากัน (PD) ก็ยังช้ากว่าอยู่ดี

เเล้วก็กินไฟน้อยกว่ากัน 5 เท่า
            Last edited by oatbcc; 8 Oct 2008, 16:03:02.

Comment

P4 3.0Ghz ยังไงก็แปลงช้ากว่าครับ

Comment

ต่อให้เลยครับ
                P4 5.0Ghz ก็ไม่สู้ครับ
                คนละ สะ-ถา-ปัต-ตะ-ยะ-กำ (ไม่รู้เขียนไงเลยสะกดเอา)

Comment

ต่อให้เลยครับ
                  P4 5.0Ghz ก็ไม่สู้ครับ
                  คนละ สะ-ถา-ปัต-ตะ-ยะ-กำ (ไม่รู้เขียนไงเลยสะกดเอา)

Comment

^
                    สถาปัตยกรรม

Comment

เอ้อ P4 1คอร์
                      แล้วมันจะไปสู้ 2 คอร์ได้ไงละคราบ เอิ้กๆๆๆ

Comment

กำ หัวเดียว จะสู้สองหัว ได้ไง
                        4ghz แบบผมยังถอย อิอิ

Comment

หัวเดียวหัวหาย 2หัวสู้ตาย....

Comment

อ่าคับ งั้นถ้า pentium4 6G กับ turion64x2 1.8G อะไรแปลงไฟล์เร็วกว่าคับ

Comment

1.8ไวกว่าอยู่ดี

Comment

Working...
                              X