Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องอุณหภูมิครับคุณเชียตัวไหนกันครับระหว่าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องอุณหภูมิครับคุณเชียตัวไหนกันครับระหว่าง

amd turion64X2
    Intel core2duo
    สองตัวนี้เรื่องอุณหภูมิเป็นอย่างไรบ้างครับตัวไหนร้อนกว่ากัน และคุณๆ เชียตัวไหนกันอยู่ครับ
    ***ไม่ได้ตั้งกระทู้ล่อเป้านะครับแต่ไม่ได้ติดตามนานเลยไม่ค่อยมีข้อมูลอ่ะครับ
    เลยตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเลือกอะไรดี ช่วยผมหน่อยนะคร้าบ

อ่อและอุณหภมิของทั้ง 2 ตัวเนี้ยเฉลี่ยอยู่เท่าไรครับ

Comment

amd เฉลี่ยๆ ก็ 55-72 เครื่องผมนะ intel ไม่แน่ใจครับ

Comment

ของผมวันก่อน render ด้วยโปรแกรม Solidworks พุ่งไป 80 องศา วัดจาก Speedfan

ทำงานปกติ ก็ 45-70

CPU Core Duo @_@

Comment

ผมเชียร์ Core2Duoอ่ะ รันงานVDOเร็วดี แล้วก็ไม่ร้อนมากด้วย
          ผมใช้อยู่Core Duo T2050 รันหนักๆ NFS MW นานๆ ราวๆชั่วโมงกว่าแบบไม่เปิดพัดลมช่วยข้างใต้ ไปสุดอยู่ที่55องศาอ่ะครับ
          Last edited by Beaver_XT; 30 Jan 2007, 19:47:01.

Comment

Cor2Duo ครับ Standby ปรกติ 43c
            ใช้งานหนักๆ - เล่นเกมส์ไม่เกิน 50c (วันไหนอากาศร้อน หรือเปิดคอมมาหลาววันแล้ว อย่างมากก็ 53c)

ปล.แต่ปรับแรงดันไฟของ x10(สูงสุด) เหลือ 0.950v เท่ากับ x6(ต่ำสุด) จากเดิมที่ x10=1.2v ซึ่งก็ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้นในการ Full load (ถ้าไม่ปรับ standby ก็จะอยู่ที่ 47c แทน ใช้งานหนัก ไม่เกิน 57c และไม่เคยถึง 60c)

Comment

Working...
            X