Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยน้องทีคับ เรื่องลง window

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยน้องทีคับ เรื่องลง window

คือว่าเล่นคอมอยู่ บ้านไฟดับ
    แล้วเปิดเครื่องตอน Boot มันไม่เข้าวินโดอ่ะคับ
    ผมเรยใส่แผ่นวินโดจะฟอแมทใหม่เรย

พอฟอแมท... ก็ทำตามขั้นตอนไปเรื่อยๆ แบ่งพาติชั่นใหม่แร้ว เลือกไดร้ลงวิโดแร้ว ก้อปไฟล์เส็ด พอมันรีสตาร์ท มันก้อกลับเข้าหน้า แบ่งพาติชั่นอีก เป็นแบบนี้ตลอกเรย ช่วยทีคับๆ

เข้าไปตั้งใน Bios ให้มัน Boot จาก HDD ครับ

Comment

ช่วยทีๆๆๆ

Comment

พอน้องแบ่งพาติชั่นเสร็จแล้ว มันก็อบปี้ไฟล์เสร็จมันจะรีสตาร์ทแล้วเราไม่ได้ไปกดอะไรเลย
        มันจะติดตั้งให้เราเอง
        ที่มันเป็นอย่างที่น้องบอกพี่ว่ามันเป็นที่ ตอนแบ่งพาติชั่นเสร็จพอรีสตาร์ทขึ้น ว่า Press Any key to boot from cd น้องไปกดอีกทีแน่เลย

Comment

เราไม่ต้องให้มันบูตจาก CD แล้ว

Comment

Working...
          X