Announcement

Collapse
No announcement yet.

Folder Option มีปัญหาไม่รู้เป็นไร : )

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Folder Option มีปัญหาไม่รู้เป็นไร : )

เรื่องมีอยู่ว่า

ได้ไอคอนรูปโฟลเดอร์มาสวยดี

ก็เลยจัดการเปลี่ยนรูปไปซะ 1 โฟลเดอร์ 2 3 4... ชักเมื่อย

ก็เลยกะจะเปลี่ยนทุกโฟลเดอร์

ก็เลยสุ่มไป

เข้า Folder options ซะ เลือก File Types

ขยับไปที่ File Folder

เปลี่ยนรูปมันซะ

แล้วก็ไม่มีไรเกิดขึ้น -*-

รูปทุกอันยังเหมือนเดิม

แต่ ! พอดับเบิ้ลคลิกที่โฟลเดอร์ มันเจือก รัน CMD ขึ้นมา

อ่าวงานเข้าแล้วไง

(นั่นคือปัญหา)

สิ่งที่ต้องการคือ

- คำตอบของปัญหา

ขอบคุณครับ

Last edited by oakwalk; 8 Oct 2008, 11:29:36.

ซนเนอะ --

ลอง System Restore แล้วก็ไม่ได้

Comment

Originally posted by oakwalk View Post
      ซนเนอะ --

ลอง System Restore แล้วก็ไม่ได้

ลงใหม่เถอะครับ 55555555555+

อ่านแล้วปวดหัวเลย แก้ยังไงล่ะเนี่ย!!!!

Comment

เห็นด้วย ลงใหม่ดีกว่าคับ

Comment

กลับไปที่เดิมครับ

แล้วก็ Remove ตัวอื่นที่อยู่ในช่องนั้นให้หมดครับ ให้เหลือแต่คำว่า Find ตัวเดียวอย่างในรูปอ่ะครับ

แล้วก็กด OK

เป็นอันเสร็จพิธีครับ

Comment

- -ก็ตามรูปอะครับ มันเป็นขุ่นๆ มันกด Remove กด Edit ไม่ได้

ได้แต่ NEW กะ Set Default

Comment

งั้นลองทำตามข้างบนแล้วเลือกตรง find ให้เป็นแถบน้ำเงินกด set default ละครับ

Comment

Originally posted by LigerZero View Post
                งั้นลองทำตามข้างบนแล้วเลือกตรง find ให้เป็นแถบน้ำเงินกด set default ละครับ
                ุถ้าทำตามนั้นก็คือ

เวลาดับเบิ้ลคลิกโฟลเดอร์หรือEnter เข้าไป

ก็จะขึ้นอย่างงี้...

Comment

แล้วอีกตัวล่ะครับ เป็นแบบนี้หรือปล่าวครับ ถ้าไม่ก็ทำให้เป็นแบบผม

ตัวอย่างในรูปจะเป็นคำสั่งเวลาเราคลิกที่ Folder หรือกด Enter ครับต้องแก้ตรงนี้ครับ ถึงจะถูก

Last edited by Drunk; 9 Oct 2008, 20:19:41.

Comment

้เป็นแบบนี้อะคับ

Folder

ทำไงต่อดีครับ

Comment

ปัญหาหนักอกท่านทำ system restore ไว้มั่งรึเปล่าละครับลองถอยกลับไปก่อนเหตุการณ์ดูนะครับ

Comment

ไม่เลยครับเศร้า -*-

Comment

ท่านลองคลิกขวาที่ Folder ใน Drive ไหนก็ได้ครับ อยากดูว่ามีมันเมนูอะไรขึ้นมามั่ง มี Open หรือปล่าว

Comment

Working...
                          X