Announcement

Collapse
No announcement yet.

ECC DDR2 มันเร็วกว่า DDR2 ธรรมดาหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ECC DDR2 มันเร็วกว่า DDR2 ธรรมดาหรือเปล่าครับ

ECC DDR2 มันเร็วกว่า DDR2 ธรรมดาหรือเปล่าครับ แล้วมันจะเล่นเกมส์ได้มั้ยครับ
    พอดีผมมี HP WORKSTATION XW4550
    CPU AMD Opteron 1216
    RAM ECC DDR2 BUS 667 2G
    VGA ผมถอด Quadro FX1700 ขายแล้วจะซื้อ 9800GX2 มาใส่ มันจะเล่นเกมส์ WORK หรือเปล่าครับ
    Last edited by truman; 8 Oct 2008, 11:47:29.

เร็วกว่าป่าวผมก็อยากได้คำตอบ แต่ เล่นเกม ไม่น่าถูกทางนะ แพงกว่า ส่วนใหญ่ใช้กับ เซฟเวอร์ ประมานนั้น

เมนบอร์ดรองรับก็ ใช้แต่พวก เซฟเวอทั้งนั้นอะครับ

Comment

ECC RAM ไม่เร็วกว่าเลยคับ มันเปน RAM สำหรับ server เพราะว่า มันจะมีตัวเชคข้อผิดพลาดที่เขียนลงไปใน RAM ด้วยคับ

Comment

ไม่เร็ว ครับ นอกจากไม่เร็ว ยังจะช้ากกว่าเดิม

มันเป็น ram สำหรับ server ที่ต้องการความถูกต้องของข้อมูลครับ

และ ถ้าboard ไม่ลองรับก็ไม่มีประโยชน์ครับ

Comment

Working...
        X