Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการนี้ เอา MB EP35 DS3R ไปเครม ได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการนี้ เอา MB EP35 DS3R ไปเครม ได้ไหม

อาการนี้ เอา MB EP35 DS3R ไปเครม ได้ไหม

อาการ คือ เวลา ประไฟ Vcore cpu อะครับ ปรกติ จะ 1.225V

พอผมปรับไปที่ 1.375V มันไม่ยอมปรับตาม บ้างครั่ง ปรับ ตาม บ้างครั้ง ก็ 1.225 เหมือนเดิม

และเวลาเล่นๆเคื่รองก็ค้าง พอ restart ก็มองไม่เห็น Hard disc ต้อง ถอดคอมมานั่งขั้บๆ ตรงสาย sata

อีกอย่างครับ ผมเคยใช่ MB P35 DS3L มัน ยัง ปรับ bus ได้ประมาณ 500 ต้นๆ

แต่ ตัวนี้ EP35 DS3R BUS 460 ก็ตัน แล้ว เพิ่มไฟ NB กับ SB ไม่เห็นช่วยไรได้เลย หนักกว่าเดิมอีก เข้า windows ไม่ได้ -*-.

----------------------------

อยากถามท่านผู่รู้ว่าอาการที่ กระผมได้กล่าวมาข้างต้นทั้งหมดนี้ ผมสามารถนำ MB EP35 DS3R นี้ ไป เครมได้หรือไม่ ครับ

อาการแรกมันจะไม่ให้เคลมนั่นสิ
    ลองแก้ไขปัญหาเบื้องต้นดูก่อน
    1.ลองแฟชไบออสใหม่
    2.ลองเปลี่ยนสายsata หรือลองกับhdลูกอื่น หรือเปลี่ยนไปเสียบportอื่น

Comment

ตอนเครื่องค้างนี่เดิมๆหรือลากครับ

Comment

ลองเอาไปเคลมดู
        เผื่อจะได้ตัวใหม่

Comment

ตอนค้างนี้ ปรับ แบบ ธรรมดา แล้ว อะครับ ก็ยังเป็นอยู่ อาการ มันจะเป็นๆ หายๆ

คือ ตอนแลกไป oc มัน ที่ 4.0GHz 445*9 ไฟ 1.375

แล้ว บ้างวัน ไฟมันก็ 1.375 บ้างวัน มัน ก็ 1.225

แล้วมีอาการ เลย เซ้ด BIos ที่ ค่า พื้นถาน 333*9 ไฟ 1.225

อ๋อ ลืมบอกไป ใช้ กับ E8400

Comment

น่าจะเคลมได้

Comment

ลองแก้ ด้วยตัวเองก่อนดีไหมท่าน แล้วค่อยเคลม ครับ

Comment

Working...
              X