Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยแนะนำ dac หรือ sound card ใช้กับ bose c5 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยแนะนำ dac หรือ sound card ใช้กับ bose c5 ครับ

เพิ่งโพสครั้งแรกนะครับแต่อ่านเก็บข้อมูล ความรู้ ภายในนี้มาเป็นปีแล้วครับ(รู้บ้างไม่รู้บ้าง จนได้ชุดที่ใช้อยู่ปัจจุบันนี้) ยังไงก็ขอขอบคุณเพื่อนๆ ผู้รู้ทุกท่าน ที่ให้ความรู้ภายในบอร์ดนี้ทุกคนนะครับขอบคุณมากครับ
    คือว่าปัจจุบันผมใช้ dac carat hd-1v สาย rca to mini ทำจากร้านBoom เล่นบนVista foobar+asio4all อยากจะเปลี่ยนใหม่ให้เสียงดีขึ้นกว่าเดิม(เน้นเบสด้วยนิดๆนะครับ)มีงบ 10000 บ. จะเป็น dac หรือ sound card ก็ได้ครับ เอาไว้ฟังเพลงอย่างเดียวครับ
    ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ!

X-Fi Prelude + Opamp TIOP627 จะเน้นเสียงเบส

Comment

Originally posted by machine_A View Post
      เพิ่งโพสครั้งแรกนะครับแต่อ่านเก็บข้อมูล ความรู้ ภายในนี้มาเป็นปีแล้วครับ(รู้บ้างไม่รู้บ้าง จนได้ชุดที่ใช้อยู่ปัจจุบันนี้) ยังไงก็ขอขอบคุณเพื่อนๆ ผู้รู้ทุกท่าน ที่ให้ความรู้ภายในบอร์ดนี้ทุกคนนะครับขอบคุณมากครับ
      คือว่าปัจจุบันผมใช้ dac carat hd-1v สาย rca to mini ทำจากร้านBoom เล่นบนVista foobar+asio4all อยากจะเปลี่ยนใหม่ให้เสียงดีขึ้นกว่าเดิม(เน้นเบสด้วยนิดๆนะครับ)มีงบ 10000 บ. จะเป็น dac หรือ sound card ก็ได้ครับ เอาไว้ฟังเพลงอย่างเดียวครับ
      ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ!
      เป็นผมจะลองหา int-amp มาใช้ครับ มีท่านนึงที่ผมเคารพ แนะนำผมผมว่าน่าจะลองหามาใช้ ไม่งั้นก็อัปการ์ดเสียงไม่มีวันจบครับ ผมตอบให้เป็นทางเลือกครับ

Comment

Working...
      X