Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ WD 640 GB ร้อนไหม ชิบ เมนบอร์ด 60 องศา นี่ถือว่าร้อนไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ WD 640 GB ร้อนไหม ชิบ เมนบอร์ด 60 องศา นี่ถือว่าร้อนไหมครับ

ใครใช้ WD 640 GB ร้อนไหม คือของผม ผมว่ามันร้อนกว่าปกติอะ ใครมีลองบอกอุณหภูมิหน่อย
    60 องศา กว่าๆ เนะ ห้องเเอ ไม่มีพัดลมเป่า
    ชิบ เมนบอร์ด 60 องศา นี่ถือว่าร้อนไหมครับ ของ DFI อะครับ
    NF 500 ลอง ใช้ ซิ้ง ZALMAN โมดู ก็ไม่หายร้อน

อ่านแล้วงง Chipset หรือ HDD ที่ร้อนกันแน่ หรือร้อน60กว่าทั้ง2อย่าง ถ้า HDD ถือว่าร้อนมาก ใช้รุ่นนี้อยู่มีพัดลมเป่า สูงสุด 43องศา ส่วนMB ไม่รู้ครับ รอท่านอื่นมาตอบ

Comment

2 อย่างครับ 60 องศา HDD ลูก เเรก ซื้อมา มันร้อนไหม้เรยอะเสียบไปไหม้เรยสงสียมีปัญหา
      เครมได้ใหม่มา ก็ร้อน เเต่ไม่ไหม้
      ก็เรยจะถาม ใครใช้ WD 640 GB มีปัญหาบ้างไหม

Comment

ความร้อนน่าจะอยู่ประมาณ 40 - 45 องศาอ่ะครับ ไม่น่าเกิน 50 องศาด้วย

Comment

ร้อนเกินไปนะครับสำหรับ hdd

Comment

ร้อนเกินครับ

ไฟ เกินรึป่าว ลองดูครับ Ground ปกติไหมครับ

Comment

ปกติอยู่ที่ 38 องศา หัองไม่แอร์ เคส cm690

Comment

ของผมร้อนแบบเต็มที่เลยก็ประมาณ41องศา แต่ ณ เวลานี้ ห้องไม่มีแอร์ เคส Cooler Master

80 GB Sata2 SEAGATE ขับ Windows HD1 36องศา
                250 GB IDE SEAGATE ใช้เก็บหนังโหลดหนัง HD0 38องศา

ของท่าน 60 องศาไม่ไหวครับ HDD อยู่กับเราไม่นานแน่ๆเลยครับ
                Last edited by num821; 8 Oct 2008, 20:19:52.

Comment

Working...
                X