Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดให้น่อยครับ เน้นเล่นเกมส์ งบ 30,000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วแต่การใช้งานด้วยอ่านะ เขาผลิตออกมาเพื่อการใช้งานคนละแบบกันครับ

ถ้าพูดถึงเรื่องเทคโนโลยี AMD ตาม Intel อยู่พอสมควรเลยทีเดียว แต่ความแรงไม่ทราบครับว่าต่างกันแบบไหนยังไง

Comment

บอร์ดตัวนี้ ASUS P5QL-E 3600 รองรับ การ์ดจอ HD4870 x2 ได้ป่าวครับ ผมว่าจะจัดเหมือนที่ท่านด้านบนแนะนำเลย แต่จะเปลี่ยนแค่เพิ่มการ์ดจอ เป็น HD4870 x2 เข้าไปครับ ไม่รู้ว่าจะเข้ากันได้หรือป่าวครับ แนะนำด้วยครับ

Comment

ได้ครับ ท่านซื้อตามสเปกข้างบนก่อน แล้วพอท่านมีเงิน ค่อยซื้อการ์ดจอมาอัพก็ได้

หรือถ้าท่านมีงบเพิ่ม เอาเป็น M/B Asus P5Q Pro ไปเลยครับ ชัวร์ๆ แถมถ้าท่านเอา HD4870X2 มาเล่นแล้ว
        แรงไม่พอท่านเอา HD4870X2 อีกตัวมาครอสไฟเลย

ถ้าให้แจ่มเอาเป็น P5E หรือ Maximus Formula (อันนี้ประชด ก็เกินงบไม่เป็นไร ขอแรงไว้ก่อน อิอิ)

เมื่อก่อนผมชอบ AMD นะแต่หลังๆผมรู้สึกว่า มันเอาเวลาไปพัฒนาชิปการ์ดจอจนไม่มีเวลามาทำ CPU แล้ว
        จับปลาสองมือ (แต่ผมชอบการ์ดจอ ATI นะ)
        Last edited by Chiz; 9 Mar 2009, 05:36:00.

Comment

Originally posted by Chiz View Post
          ได้ครับ ท่านซื้อตามสเปกข้างบนก่อน แล้วพอท่านมีเงิน ค่อยซื้อการ์ดจอมาอัพก็ได้

หรือถ้าท่านมีงบเพิ่ม เอาเป็น M/B Asus P5Q Pro ไปเลยครับ ชัวร์ๆ แถมถ้าท่านเอา HD4870X2 มาเล่นแล้ว
          แรงไม่พอท่านเอา HD4870X2 อีกตัวมาครอสไฟเลย

ถ้าให้แจ่มเอาเป็น P5E หรือ Maximus Formula (อันนี้ประชด ก็เกินงบไม่เป็นไร ขอแรงไว้ก่อน อิอิ)

เมื่อก่อนผมชอบ AMD นะแต่หลังๆผมรู้สึกว่า มันเอาเวลาไปพัฒนาชิปการ์ดจอจนไม่มีเวลามาทำ CPU แล้ว
          จับปลาสองมือ (แต่ผมชอบการ์ดจอ ATI นะ)
          ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ตอนนี้ผมจะเล่นของ Intel มั่ง (ปัจจุบันมีโน๊ตบุคของ AMD ละ อยากลองเปลี่ยนค่ายบ้าง) แต่การ์ดจอ ผมอ่านๆดู ของ ATI นี่ก็ยังคงแจ่มเหมือนเดิมครับ

งบชักบาน อิอิอิ แต่ไม่เป็นไร เหลือเวลาอีกหลายวันกว่าผมจะได้ซื้อ เด้วหาทางหาเงินมาให้ได้ก่อน แล้วจัดไปสักดอกครับ(คอมที่แพงที่สุดตั้งแต่เคยซื้อมา อิอิ)

Comment

แรง Q9550 + 4870 แหล่ม

Comment

Originally posted by jenjj69 View Post
              ขอบคุณมากครับ แล้วถ้าผมไม่โหลดบิต แต่เน้นแค่ เล่นเกมส์หนักๆ กับงานกราฟฟิก ควรจะเพิ่มอะไรดีครับ (มือใหม่นะครับ เลยงงๆ ที่ท่านบอกมา มันคืออะไรบ้างอ่ะครับ )

ใจก็อยากยัด HD4870 x2 มันซะเลย อิอิ เกินงบช่างมัน ขอแรงไว้ก่อน อิอิ และถ้าผมเปลี่ยนมาใช้ HD4870 x2 ผมต้องเปลี่ยน ฮาร์ดแวตัวไหนเพิ่มอีกป่าวครับ

ถามแบบไม่รู้จริงๆครับ
              คือ อินเทล กับ เอเอ็มดี อันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ ตอนนี้ โน๊ตบุคผมก็ใช้เอเอ็มดีอยู่ แต่คิดอยากลองเปลี่ยนมาใช้อินเทลบ้าง เมื่อจะซื้อคอมพีซีครั บ
              ไม่ต้องเพิ่มอะไรก็แรงกระจายแล้วครับ

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                แรง Q9550 + 4870 แหล่ม

HD4870X2 มันเหมาะกับจอกี่นิ้ว และความละเอียดของจอเท่าไหร่ครับ ผมกะว่าจะซื้อ Samsung 22" ครับ (เคยอ่าน บางท่านบอกว่า จอก็มีส่วนให้ความไหลลื่นของกราฟฟิกทำงานได้ดีหรือไม่ดี ด้วยอ่ะครับ เลยไม่ค่อยมั่นใจ ต้องมาถามซะหน่อยครับ )

Comment

Working...
                X