Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nod 32 ขึ้นแบบนี้หมายความว่าไงครับบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nod 32 ขึ้นแบบนี้หมายความว่าไงครับบบ

ตามภาพครับบ แสดงว่ามันเจอ virus ใช่ไหมครับบบ

แล้วมันไม่ลบให้หรออ หรือมันลบไม่ได้ มันขึ้นบ่อยมาครับบบ

แล้วผมต้องทำไงครับบบบ
    Attached Files

มันบอกว่าเว็ปตามที่เขียนนัน่มีโทรจันก็เลยตัดการเชื่อมต่อไปนะครับขอให้หลีกเลี่ยงเว็ปนั้นไม่ก็ใช้ หมาย่าง แทน(โหลดที่ลายเซ็นผมเลย) ถ้าจะให้มันโชว์แป้บเดียวก็ไปปรับที่ option ครับเปิดเมนูแล้วกด F5 เลื่อนไปที่ Nortification แล้วใส่เวลาตามสะดวก

Comment

Originally posted by LigerZero View Post
      มันบอกว่าเว็ปตามที่เขียนนัน่มีโทรจันก็เลยตัดการเชื่อมต่อไปนะครับขอให้หลีกเลี่ยงเว็ปนั้นไม่ก็ใช้ หมาย่าง แทน(โหลดที่ลายเซ็นผมเลย) ถ้าจะให้มันโชว์แป้บเดียวก็ไปปรับที่ option ครับเปิดเมนูแล้วกด F5 เลื่อนไปที่ Nortification แล้วใส่เวลาตามสะดวก
      ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับบบบ แสดงว่าผมไม่ได้ติดใช่ป่าววว

ปกติผมก็ใช่ firefox เปิดนะ

Comment

ไม่ติดครับเพราะบล็อคไว้แล้วถ้ายังไม่สบายใจผมแนะนำ noscript ครับตอนแรกอาจจะรำคาญมันมากแต่ใช้ไปสักพักคุณจะชอบมันเพระาหน้าเว้ปจะโหลดเร็วมาก(มันบล็อค flash ด้วยจะดูก็ค่อยกดปล่อย) https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/722

Comment

มันพบ โทรจัน Small NBC Trojan แล้วได้ กักกันไว้แล้ว
          - เข้าไปตั้งค่า Clean ก่อน ถ้า ไม่ได้ ให้ Delect ออกไปเลย

Comment

มันพบ โทรจัน Small NBC Trojan แล้วได้ กักกันไว้แล้ว
            - เข้าไปตั้งค่า Clean ก่อน ถ้า ไม่ได้ ให้ Delect ออกไปเลย

Comment

Originally posted by pp965 View Post
              แล้วไปตั้งค่ายังไงหรอครับบ ไม่รู้ว่าตั้งตรงไหนง่ะ

Comment

ด้านนี้เลยครับแต่ปกติ NOD v3 ค่าปกติมันลบอัตโนมัตนิ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=164734

Comment

หลีกเลี่ยงเวปที่กำลังเข้าอยู่ซะ มันก็ไม่ขึ้นแล้วครับ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                    หลีกเลี่ยงเวปที่กำลังเข้าอยู่ซะ มันก็ไม่ขึ้นแล้วครับ
                    รู้สึกว่าผมเข้า Hi5 นะ

Comment

Working...
                    X