Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง bios ของ ds3 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง bios ของ ds3 ครับ

version ไหนดีสุดครับ

หรือท่านทั้งหลายใช้ version อะไรอยู่ครับ

ผมลอง f10 อยู่ แต่ยังไม่เห็นความแตกต่าง

clock ได้เท่าเดิม แต่ vcore auto มันเพิ่ม เป็น 1.4 กว่าๆ

DS3 ผมใช้ f10 อยู่ vcore auto มันเพิ่ม เป็น 1.4 กว่า ๆ เหมือนกันครับ

Comment

ผมเห็นคนบอก F10 ลากสู้F9ไม่ได้ครับ ไม่รู้จริงป่าว

Comment

เมื่อวานลองลากได้ 470*7=3.290

ใช้แรม corsair vs ธรรมดา

ผมว่าก็ ok นะ แต่อยากรู้ว่าท่านอื่นเป็นไงบ้าง

f9 ยังไม่เคยลอง แต่ก็ไม่อยาก flash bios ไปมา กลัวมันเอ๋อ

Comment

ขอถามเซียนทั้งหลายหน่อยนะคับ
          1 ไม่ทราบว่าเดิมๆของ DS3 มันเป็น F4 หรือป่าวคับ เพราะของผมเวลา Bootมันขึ้น F4
          2 จะโหลด F9 ได้จากที่ไหนคับ
          3 ใช้เมนู Q-Flash ในไบออส ทำการ Flash ได้ป่าวคับ
          4 ถ้า Flash ไม่สำเร็จจะเกิดไรขึ้น และแก้ไขอย่างไรคับ แบบว่ากู้ตัวเก่าคืนได้ป่าวคับ
          สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณเวียนทั้งหลายไว้ล่วงหน้าคับ
          ด้วยความเคารพอย่างสูง
          เหมือนเขียนจดหมายเลย

Comment

Working...
          X