Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งจะเริ่มหัดclock (intel e7200)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งจะเริ่มหัดclock (intel e7200)

เพิ่งถอยคอมใหม่อ่ะครับ อยากทราบว่า ถ้าจะclock e7200 ใช้บอร์ด ASUS P5KPL-AM จะไปใด้ใกลแค่ไหนอ่ะครับ เอาแบบปลอดภัยน่ะครับ ใด้ซัก 3.5Ghzไหมครับ แล้ว ตองเปลี่ยนพัดลม cpuด้วยไหมครับ

ถ้างบจำกัดก็เปลี่ยนไปใช้Sink intel แกนทองแดงตัวหนาก็ได้ครับ ใช้งานจริงๆได้เหมือนกัน แต่ถ้างบเหลือและอยากเปลี่ยนก็ได้ครับ

ส่วน p5kpl am ไม่ชาญเหมือนกัน ผมใช้แต่dfi เหอๆ

Comment

4.0 Ghz ได้แน่นอนครับแต่ใช้งานจริงๆ 3.0 -3.5 ผมว่าก็โอเคแล้วละครับหุหุ

Comment

ซิงค์เดิมๆ
        ทดบัสแรมลง 1:1
        ไฟอ่อนๆ 1.2-1.3 v.
        บัส 400 x 9 ไม่น่ามีปัญหา คงไม่ร้อนมาก

Comment

ถ้าลองลากไปซัก 3.5นี่ต้องไปลากแรมด้วยไหมครับ

เพิ่งจะลองเริ่มลากน่ะครับ 3.5ยังเร็วไปรึเปล่า ถ้าลากไปแล้วบูทไม่ติดนี่แสดงว่า cpuพังแล้วรึเปล่า
          เห็นเพื่อนผมมันบอกว่า ถ้าบูทไม่ติด ให้ไปเลือกdefultอ่ะครับ (อยู่ตรงไหนง่ะ ใครรู้ช่วยโพสที)

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Comment

Working...
          X