Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาบนหน้าจอ ภาพแตก+พื้นไอค่อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาบนหน้าจอ ภาพแตก+พื้นไอค่อน

เมื่อก่อนก็เล่นได้ปกติ แต่ตอนนี้ ถาพมันหยาบขึ้น เปิดรูป ACD8.0 สีขาวก็จะกลายเป็นสีแดง แล้วไอค่อนก็มีแบคกราวสีดำ ที่ปกติมันจะใส เล่นเกมไปก็จะช้าลงๆ แล้วก็ขึ้นบลูสกรีน

ช่วยแนะนำด้วยครับว่าเกิดจากสาเหตุอันใด

ใช้ Athlon 3000+
    Ram Geil 512*2
    VGA GF6600 128/128

ผมว่าน่าจะเกิดจาก ชิปเซต บน vga card มีปัญหา ลองหากาดจอตัวอื่นมาเสียบดูสิครับ

ถ้าอาการหาย แสดงว่ากาดจอเสียครับ

Comment

เกี่ยวกับวินโดวส์ จะเป็นไปได้มั๊ย
      ปกติใช้ TweakNow PowerPack 2006 สแกน Registry Cleaner จะมี หัวข้อ Not Fully safe to delete ขึ้นมาเยอะเลย ตอนนี้เหมือนโดนลบไปหมดแล้ว
      วินโด้ก็บูตช้ามาก กว่าจะเปิด IE ขึ้น เปิด 4 อันติดแฮ้งเลย
      ช่วยหน่อยครับ จะบ้าตายละ

Comment

Working...
      X