Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASROCK N61P-S ก่อนที่ไหนๆ ให้มันรู้ๆกันไป ว่ามันแน่หรือแค่ขี้ฟัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

นั่นไง ไม่รับ 125 W
    แล้วของผมจะรอดไหมเนี่ย 5600+ 90nm

Comment

รอชมงับ

Comment

Originally posted by ห้าวซัง View Post
        นั่นไง ไม่รับ 125 W
        แล้วของผมจะรอดไหมเนี่ย 5600+ 90nm

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          ก่อนอื่น ชี้แจงก่อนนะครับ

ก่อนจะซื้อ ก็อุสาห์อ่าน ในเวป AsROCK ตรง CPU SUPPORT LIET ว่ารองรับ 6000+ L2 1Mx2 โคตตรงกันแปะ

พอไปรับมา 1 ตัว กางคู่มือออกเว็งนิดๆ เขียนแอบไว้ตัวเล็ก ๆ รองรับ 95W CPU เลย งานนี้วัดดวง เสียบประกอบเลย ปรากฎ ตามคาดครับ เข้าไปออสได้ลงวินไม่ได้ ดับ พอ CPU FULL ก็ ดับ

แต่ประเด็นที่อยากให้ดู คือ

FSB CPU ปรับ ได้ 500 ไม่รู้ให้มาไม่มากยิ่งกว่าบอร์ดเทพอีก
          ไฟ CPU 1.55V หนาวเลย MB ตัวละ พันกว่าบาท

เอารูปมาให้ดูครับ
          เสียดายตอนนี้ไม่มี CPU 65W ในมือ ไม่งั้นได้ลอง ไฟ แน่ๆครับ
          เดียวหา CPU ก่อน เอิ้กๆๆๆๆ
          สนใจเอา 6000+ของท่าน มาแลกกะ 5000+ ของผมมะคับ อิอิ

Comment

Originally posted by kaesoda View Post
            สนใจเอา 6000+ของท่าน มาแลกกะ 5000+ ของผมมะคับ อิอิ
            ไม่เอาครับ 6000+ ไม่ใช่ของผม แถมผมหาอยู่ตั้งนาน ตัวนี้กว่าจะเจอ เดียวไปหา MB ASROCK K10N78 มาลองดีกว่า เอิ้กๆๆ งานนี้เสียบ 6000+ ได้แน่ครับ

ได้ตัวนี้คืนหรือขายทิ้งดีละเนี้ย ยังไม่ได้ลองเลย เป็นชิ้นเป็นอันเลย

Comment

หาซีพียูลองให้ดูหน่อยซิคับ

Comment

ถ้างี้ NF6P เลิกขายคงแย่

ยังไงก็รอ K10 อีกคนครับ

Comment

ไปเดินดูเมื่อวาน NF6P เกือบจะไม่มีขายแล้วครับ มีแต่เจ้า N61P-S มาเสียบแทนเกือบหมดทุกร้านแล้วครับ
                  แล้วอีกอย่างคือ X2 6000+ ตอนนี้หาซื้อยากมากครับ เมื่อวานไปถามร้านไหนๆก็หมดครับ

Comment

Originally posted by patrickchan View Post
                    ไปเดินดูเมื่อวาน NF6P เกือบจะไม่มีขายแล้วครับ มีแต่เจ้า N61P-S มาเสียบแทนเกือบหมดทุกร้านแล้วครับ
                    แล้วอีกอย่างคือ X2 6000+ ตอนนี้หาซื้อยากมากครับ เมื่อวานไปถามร้านไหนๆก็หมดครับ
                    ในเวปเห็นลงกันเต็ม เวลาไปเอาจิงๆก็ไม่มี

Comment

ทีนี้คิดหนักไม่รู้จะเอาตัวไหนดี

Comment

คงต้องรอ BIOS V.ใหม่ เพื่อรองรับ 125W

Comment

Originally posted by DDP View Post
                          มันก็ 89 w แหละครับ แต่อยู่ในมือแบบนี้มีหรือจะไม่ลาก เดิมๆพอไหวแต่ลากไป แต๊ปแน่ๆ

Comment

Originally posted by boyro View Post
                            คงต้องรอ BIOS V.ใหม่ เพื่อรองรับ 125W
                            ภาคจ่ายไฟ ของ ASROCK น่าจะแบ่งออกเป้น 2 แบบ(ผมเดาเอานะครับ อิอิ ชอบเดา)
                            แบบแรก รองรับ 125W UP
                            แบบหลัง รองรับ 95W

เขียนใบออสไงก็คงเหนื่อยครับงานนี้

ซอฟแวรเขียนได้ แต่ ฮาร์ดแวร์ไม่เอาด้วนซะครับ

95W

125W

Comment

ภาคจ่ายไฟน่าจะเป็น solid แบบยี่ห้ออื่นๆ ที่ราคาใกล้เคียง เค้าบ้างได้แล้ว

Comment

Originally posted by ห้าวซัง View Post
                                มันก็ 89 w แหละครับ แต่อยู่ในมือแบบนี้มีหรือจะไม่ลาก เดิมๆพอไหวแต่ลากไป แต๊ปแน่ๆ
                                ลากได้เลยครับ ลากไงก็ 89W ครับไม่มีปัญหา

เอามาให้ผมลองก็ได้นะ อิอิ

หา CPU มาเสียบอยุ่เหมือนกัน

Comment

Working...
                                X