Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอระดับรากหญ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอระดับรากหญ้า

ผมมี ASROCK (Vga) ALIVENF7G-FULL
    เขาเขียนว่า VGA 256MB มันคืออะไรครับ แล้วต้องดูที่ไหน (เช่น Video Card) ผมเห็นแต่ 512MB ครับ
    ผมอยากได้การ์ดจอ เขามีหลักร้อยขายไหมครับ ถ้าสมมุติซื้อ การ์ดจอ 128mb มา ใส่ไปแล้วคอมจะเป็น 256 หรือ 128 ครับ หรืออย่างไร
    คำถาม ท่านอาจไม่เข้าใจ เพราะผมไม่รู้เรื่องสักเท่าไหร่ครับ ก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

VGA 256MB มันเป็น ออนบอร์ดครับ

....มันจะไปแชร์แรมของคุณ

ส่วนที่ถามว่าการ์ดจอ หลักร้อยมีไหม ดูที่นี่ ครับ www.jib.co.th

ถ้าเอาการ์ดจอ 128M มาใส่ ก็จะมองเห็น 128M

แต่มันจะไม่แชร์แรมคุณ

อิอิ....พึงเจอคนที่ใช้บอร์ดเดียวกัน

Comment

Originally posted by hunter_J View Post
      VGA 256MB มันเป็น ออนบอร์ดครับ

....มันจะไปแชร์แรมของคุณ

ส่วนที่ถามว่าการ์ดจอ หลักร้อยมีไหม ดูที่นี่ ครับ www.jib.co.th

ถ้าเอาการ์ดจอ 128M มาใส่ ก็จะมองเห็น 128M

แต่มันจะไม่แชร์แรมคุณ

อิอิ....พึงเจอคนที่ใช้บอร์ดเดียวกัน
      ไม่ต้องห่วงครับอาผมก็ช่วยใช้บอร์ดตัวเดียวกันนี้เหมือนกัน...

Comment

ถ้าซื้อการ์ดจอแยกมา ส่วนใหญ่การ์ดจอ On Board จะปิดไปครับ แรมการ์ดจอก็จะมีตามที่การ์ดจอแยกที่ซื้อมา แต่บางการ์ด จะแชแรมระบบเพิ่มเข้าไปถ้าใช้ไม่พอ (ขึ้นอยู่กับแรมเครื่องที่มี)

Comment

Working...
        X