overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 43

Thread: ผู้รู้ท่านคิดว่า anti virus ตัวใหนเจ็งสุดจากการใช้งานจริง

OverclockZone Member pleman111's Avatar

Default ผู้รู้ท่านคิดว่า anti virus ตัวใหนเจ็งสุดจากการใช้งานจริง

ผมจะซื้อของแท้ครับ อยากหาข้อมูลหลายด้าน ผมหาข้อมูลจาก net มาพอสมควรอยากใด้ข้อมูลเพิ่มเติม

OverclockZone Member iampawin's Avatar

Norton ครับ

OverclockZone Member pleman111's Avatar

อืมหลายเสียงว่างั้น

OverclockZone Member popuri01816's Avatar

แมคอาฟี่ Norton 2ตัวนี้ผ่าน

OverclockZone Member octoder's Avatar
    LPN 109 Bearing

แล้ว NOD32 ล่ะครับ ตัวนี้ก็แจ่มนะครับ

OverclockZone Member tauruserz's Avatar

Kaspersky ตั้งแต่ใช้มาตัวนี้ดีสุดและ แต่ต้อง advance user นิดนึง

OverclockZone Member tevada's Avatar

Kaspersky อีกคนคับ

ถ้าฟรีก็ avast 4.8

ปล..นี้คือความเห็นไม่ใช้การชี้นำ..

OverclockZone Member MsaC's Avatar

Kaspersky !!

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

Kaspersky อีกเสียง

OverclockZone Member Drunk's Avatar

Nod32 ใช้มายังไม่เคยเจอปัญหาครับ

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

แหล่มทุกตัวงับ เลือกตัวที่คุณถนัดและใช้คล่องที่สุดครับ

OverclockZone Member

KIs ...

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

NOD32 v.3 ราคาประมาณ 890 บาท
    Kaspersky 2009 1,199 บาท 3 user http://www.kaspersky-th.com/product_400740_th
    ลองแชร์กับเพื่อนดูนะ ใช้3คนร่วมกัน ดีกว่าซื้อ 1user บ้างแห่งราคาก็ยัง 1,380บาท

แต่เราใช้ KIS v7 ก็ ok ดี [ของไม่แท้...]

ใช้งานจริง
    AntiVir PersonalEdition Premium < ไม่ใช่ตัวฟรีนะ...[ตัวฟรีอัพเดตฐานข้อมูลไวรัสช้ากว่า]
    avast < แต่รูปแบบโปรแกรมแตกต่างกันค่ายอื่น ลองใช้งานดู
    Kaspersky Anti-Virus < ยอมรับว่าตัวนี้ค่อยข้างจัดว่าดีในการป้องกันไวรัส แต่ลงเครื่องแล้วจะรู้สึกหน่วงช้าลง ถ้าสเปกคอมตํ่า
    Last edited by tArIbAn; 9 Oct 2008 at 11:05:35.

OverclockZone Member LigerZero's Avatar

มีแต่คนแย่งตอบไปหมดละ -...- เอาเป็นว่าหาซื้อง่ายราคาไม่แพงเกินก็ Ksapesky/nod32 เอาที่แพงหน่อยก็มี norton/macafee/bitdeffender/panda หาได้ที่ it city

OverclockZone Member kyoung's Avatar

สงสัยเราจะใช้ BitDefender Total Security 2009 คนเดียวละมั้งนี่
    ส่วนตัวใช้คู่กับ Malwarebytes' Anti-Malware ครับ
    ปัญหานอกจากกินสเปค(กินแรม)แล้วไม่มีอะไรเลยครับท่าน
    แถม BitDefender รุ่นนี้มีการป้องกันการเข้าโฟล์เดอร์จากคนแปลกหน้าได้ด้วยครับ(คล้ายๆก็โฟล์เดอร์ล็อค)
    ปัจจุบันใช้แทน NOD32 Ver.3 (ลิขสิทธิ์)ครับ
    เพราะ NOD32 ไม่สามารถำจัดไวรัสบางตัวได้ครับ (อัฟเดตบ่อยก็จริงแต่ก็เท่านั้นแหละครับ)
    ส่วนBitDefenderถ้ามีไวรัสเข้าก็จะแจ้งเตือนทันที
    ใครใช้แคร๊กก็ระวังให้ดีครับเพราะBitDefenderจะจัดการเรียบครับ

1.หน้าตาแบบคลาสสิค

2.หน้าตาแบบแอดวานซ์

3.ข้อมูลระบบ

4.ไวรัส,โทรจันที่ได้บอกลาจากคอมกะผมไป(ขอให้พี่ไปสู่สุขคติด้วยเถิดอาเมน)

5.พี่จะไม่ตายฟรีหรอกเพราะน้องจะส่งไปให้เค้าวิจัยความชั่วร้ายของพี่เอง

ปล.ใส่อะไรไปถ้ามีไวรัสแ-่งเล่นซะเรียบเลยครับท่าน
    Last edited by kyoung; 9 Oct 2008 at 13:55:00.

OverclockZone Member film's Avatar

ร่มแดงครับ

OverclockZone Member kyoung's Avatar

Quote Originally Posted by film View Post
    ร่มแดงครับ
    ร่มแดงนี่ผมเห็นเค้าใช้ในโน๊ตบุ๊คกันแยอะเลยนะครับ
    ส่งสัยจะถูกโฉลกกับโน๊ตบุ๊ค

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

KIS2009

Tep Tep

แต่ไม่รู็วิธี Update

OverclockZone Member mhm's Avatar
    รังสิต ปทุุมธานี

ร่มเเดงอีกเสียง
    แต่ไม่ใช่ตัวฟรีนะ

เคยใช้อยู่นานเลย
    แต่ตอนนี้หมดอายุเลยเปลี่ยนมาลอง AVG ครับ
    แต่ยังใงผมก้อว่าร่มเเดงดีก่า
    ราคาเท่าไรไม่รู้นะ

OverclockZone Member LineBacker's Avatar

ไม่ใช้ antivirus มานานแล้วครับบบบบบบบบบบ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks