Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมบอร์ดรุ่น P5VDC-MX ใส่ddr2 ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมบอร์ดรุ่น P5VDC-MX ใส่ddr2 ไม่ได้

ผมใส่kington 2gb/667 ทำไมมันใส่ไม่ได้ มันร้องติ๊ดๆๆๆๆติดๆกันไม่สามารถนับได้ว่ากี่ครั้ง
    เป็นเพราะอะไรเหรอครับ

ในเว็บเขาบอกไว้อย่างนี้ ไม่รู้เกี่ยวไม๊ รอท่านอื่นมาไขแล้วกันนะ

2 x 240-pin DIMM Sockets support max. 2GB DDR2 533/400 non-ECC, unbuffered memory
    2 x 184-pin DIMM Sockets support max. 2GB DDR 400/333/266 non-ECC, unbuffered memory
    (Note: DDR and DDR2 memory can not be used simultaneously)

ถามอีกนิดครับ แรมนี่แถวเดียว 2GB หรือว่า 1GB * 2
    Last edited by Maeda_Taison; 9 Oct 2008, 03:10:42.

Comment

อาจจะไม่ support ขนาดของเม็ดแรมครับ

Comment

2gb แถวเดียวครับ

Comment

ไม่มีใครรู้เลยเหรอ

Comment

เพิ่งซือมาเมือวาน ซือมาแล้วใช้ไม่ได้ เสียดายตังส์แย่

Comment

หาแรมใส่ยากครับ ตัวนี้
              โดนมาเหมือนกัน เครื่องญาติ

มันเลือกแรม

Comment

ของผมใส่ได้สบายใจเฉิบเลย ไม่มีปัณหาแต่เป็น DDR2 1G BUS 533 นะ

Comment

เปิดคู่มือให้ครับ..
                  * Memory Configurations : You may install 256MB, 512MB, and 1GB unbufferes non-ECC DDR/DDR1 DIMMs into the DIMM Sockets

เขาไม่ได้บอกไว้ว่าใส่"แผงละ 2GB"ได้ครับ อีกอย่างนึง ในตารางตัวอย่างในคู่มือ มี config แบบ 2048MB อยู่แค่แบบเดียว คือ เอา 1GB ยัดใส่สองแผงครับ

งานนี้ท่าทางคุณต้องไปหาแผงละ 1GB สองแผงมาใส่แทนแล้วล่ะครับ

Comment

จัมเปอร์ หรือ เปล่าครับ

Comment

Working...
                    X