Announcement

Collapse
No announcement yet.

DFI p35+E8400 E0 อยากลดไฟกว่านี้ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DFI p35+E8400 E0 อยากลดไฟกว่านี้ได้มั้ยครับ

รู้สึกมันเยอะกว่าชาวบ้าน อยากลองลดไฟดู พอปรับลงเข้าวินโดว์ไม่ได้เลย อยากทราบว่าต้องไปไล่ค่าตัวไหนให้ Vcore ปรับลงได้อีกครับ

แถมพอเปิด everest มา Vcore มันดันขึ้นไป 2.2 ซะงั้น ใน cpu ก็ขึ้น ไม่ทราบเกิดจากอะไรหรือครับ
    Last edited by shinwa; 9 Oct 2008, 00:34:49.

นี่อ่ะครับหลังเปิด Everest มาเป็นแบบนี้เลย

Comment

ในไบออสปรับไว้เท่าไรครับ

Comment

จำไม่ได้ครับ นี่ลองปรับ defaut เปิด C1e พอเปิด everest Vcore ขึ้นเป็น 2.2 เหมือนกันครับ งง มาก -*-
        เปนที่ everest รึปล่าวหว่า

Comment

ถ้า 2.2v จริงๆมันคงรอไปเกิดแล้วล่ะครับ คิดว่าโปรแกรมน่าจะเพี้ยนมากกว่านะ

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
            ถ้า 2.2v จริงๆมันคงรอไปเกิดแล้วล่ะครับ คิดว่าโปรแกรมน่าจะเพี้ยนมากกว่านะ
            จริงครับ smartgaudian ตัวในรูปก็เพี้ยนครับ ลงตัวที่มากับไดรเวอร์ดีกว่า -*- cpu นั่งเล่นในห้องแอร์ 44 องศา้ิเปิดมาดูตกใจ ไำปดูในไบออส 23-25

Comment

ใช้ไบออสอะไรอยู่ง่ะ
              ลองอัพมันเล่นๆดูบ้างยังงับ ....

Comment

ยังเลยคับ ไม่เคยลองอัพงะครับ -*- เดิมๆจากร้านเลย

Comment

ลองอัพมันบ้างจิ .... เดี๋ยวรู้ว่าอะไรจะบังเกิด หุหุ

Comment

้เดี๋ยวจะลองอัพดูคับ

Comment

2.2 นี้ cpu ท่านคงเกือบ ไฟ ลุกอะ

Comment

Working...
                      X