Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตอบด้วยครับ เรื่อง PSU - Gview

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตอบด้วยครับ เรื่อง PSU - Gview

Gview Delight อยากรู้ว่า PSU แถมมา มี Port เชื่อมไรมั่งอะครับ
    ผมใช้ 9600GT จะไหวมั๊ยครับ คือจะเก็บตังซื้อ PSU ใหม่อีกทีอะ

(อยากรู้ว่ามัน 24pins/Sata/Pci-E 6pins ให้มั๊ยอะครับ)

ของผมก็ Gview แต่เป็นตัว ไทเทเนียม สายมันก็ให้มาครบนะคับ แล้วตัวนี้บอกตรงๆ เลยว่าสายมันยาวโครต

Comment

9600GT ไหวครัว แต่ต้อง 450W+
      แล้ว Gview ทุกรุ่นในตลาดขณะนี้ วัตต์ไใ่เต็มทุกรุ่น ทุกตัวนะครับ

Comment

PSU ติดเคสมาพอจะไหว 9600 อ่ะ แต่ต้องดูว่ามีอะไรอย่าอื่นในเครื่่องเยอะหรือเปล่า แนะนำซื้อ PSU ใหม่ดีกว่า จะได้ไม่แต๊บ

Comment

รู้สึกว่า pci-e 6pin ไม่มีคับ

Comment

เสียบดูก็รู้ว่าได้ไม่ได้ ถ้าไม่ได้ก็ต้องงบบาน

Comment

ของผมก็ใช้ GView อยู่ HDD 2 ลูก DVD ตัวนึง พัดลมอีก 5 ตัว ใส่ 8800GT ยังสบายๆอยู่

Comment

Gview ติดเคส วัตต์ไม่เต็มทุกตัวครับ 9600GT ก็ลองใส่ดูอาจจะได้ แต่ก็ไม่แนะนำครับ ส่วน 8800GT ผมว่าตอนนี้เล่นได้ แต่ก็คงอีกไม่นานแหละครับ เพราะ 8800GT ใช้ไฟมากมาย Gview ติดเคส อาจจะไม่รอด

Comment

Working...
                X