Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัด Spec คอมให้หน่อยครับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัด Spec คอมให้หน่อยครับ...

มีงบ 25k ไม่เกินนี้ครับ ราคานี้รวมจอ...

เอ่อแร้วที่ผมดูๆ ไว้อ่ะครับคือตามนี้...

CPU E8400
    M/B P5B
    P5K PL 1600
    P5K SE EPU
    เมนบอร์ดยังเลือกไม่ได้อ่ะครับไม่รุ้ว่าจะเอาตัวไหนดี
    VGA 8600GT 256MB DDRIII
    RAM 1GB*2 อันนี้ก็ยังเลือกยี่ห้อไม่ได้อ่ะครับ
    HDD Seagate 320GB
    PSU อันนี้ก็ยังเลือกไม่ได้อีกเช่นกันครับว่าจะลงที่ตัวไหนดี
    Case ก็คงบ้านๆ ตัวละพันได้มั้งครับ
    Monitor Sumsung 19" Wide

ดูแร้วเป็นยังไงครับพอไหวอ๊ะป่าวหรือว่าควรเปลี่ยนตัวไหนบอกหน่อยนะครับ
    แนะนำหน่อยอันนี้ไปดูมาคร่าวๆ อ่ะครับเลยอยากมาลอกถามดูอีกหน่อย...ว่าคุ้มรึป่าวถ้าจะจัดชุดนี้

ง่าม่ามีครายสนใจผมเรยหรอ

Comment

e8400
      p5k se
      ram kingbox ddr2 800 1gb*2 ไม่ได้เอาไปคลอกใช่ปะครับ
      vga gigabyte gf8800gt zalmanที่ร้าน busitek
      hdd ตามนั้น
      psu raidmax aurora2 600w.มันจ่ายไฟอย่างต่ำ75เปอเซนคือ 450w.น่าจาพอคับ ไม่ก็รอท่านอื่น

Comment

ขอบคุนครับท่าน...

Comment

เอ่อขอเพิ่มอีกนิดนะครับ...งานส่วนใหญ่จะทำพวกกราฟฟิกแล้วก็ตัดต่อวีดีโอนิดหน่อยอ่ะคับไม่ค่อยบ่อยเท่าไหร่...

เกมส์ไม่ค่อยได้เล่นมาก...เล่นแค่ Warcraft ส่วนใหญ่อ่ะครับ...

Comment

งานตัดต่อวีดีโอให้เน้นที่ความเร็ว CPU ตัว E8400 ก็น่าจะสบายแล้วครับ

เล่นเกมส์ไม่มาก เล่น Warcraft ส่วนใหญ่ ในที่นี้หมายถึง Map Dota ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ก็สบายเหมือนกันครับ
            ตัว 8600GT ของผมปรับกราฟฟิคให้ High หมดก็ลื่นครับ ยกเว้นตอน all 5-5 แล้วมีเวทย์เยอะๆ อาจมีกระตุกจากเล็กน้อย
            แต่ถ้าลดกราฟิค Spell ลงมาเป็น mid เล่นสบายครับลื่นหัวแตก

ถ้าเล่นแค่ Dota การ์ดจอออนบอร์ดดีๆนหน่อยยังไหวเลยครับ ^^~

Comment

งั้นสเปคนี้จัดไปได้เรยใช่ไหมครับส่วนเรื่อง PSU เนี่ยอยากได้ตัวเลือกอีกหน่อยอ่ะครับจะมีแนะนำไหมคับ

Comment

เอ่อสเปคนี้อ่ะครับถ้าจะเอาจอ 22" แล้วลด CPU ลงจะไหวไหมอ่ะครับ...เพราะไม่ได้ใช้ทำบ่อยเท่าไหร่อ่ะครับ
                กับงาน ตัดต่ออ่ะครับ...

Comment

สนใจ AMD ป่าวครับ

Comment

- -* งบ 25k ที่ให้มานั่น + สเปคที่ท่านอยากได้ด้านบน
                    ยังไงเงินก็เหลือนะครับ สามารถซื้อ LCD 22" สบายๆนา ลองบวกลบดูสิครับ

Comment

Q6600 6700
                      ASUS P5QL-E 3600
                      RAM ROX 800 1Gx2 1100
                      DVDRW HP LS 900 ประกัน 2 ปีครับ
                      HDD 320G 1900
                      PCI-E HD3650 DDR3 2100 เหลือๆแล้วครับกับงานและเกมส์แค่นี้
                      PSU RAIDMIX 530W 1500
                      CASE 1000
                      LCD 22 7500

Comment

25k ได้แรงกว่านี้เยอะ
                        e8400
                        p5kse
                        kington 1*2gb
                        wd320gb
                        his 4850
                        psu delux 500 w
                        เล่นไหวแบบนี้แหละ

Comment

เปิดแล้วก็ดับครับ ใช้ไปมีวูบ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                            เปิดแล้วก็ดับครับ ใช้ไปมีวูบ

ใช้ไปมีวูบนี่ยังไงครับเนี่ย....อธิบายหน่อยครับ...

Comment

8400+ HD4850 ไม่แนะนำ PSU DELUX ครับ โอกาศไฟไม่พอมีมากครับ

Comment

Working...
                              X