Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notebook compaq AMD X2 ร้อนป่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Notebook compaq AMD X2 ร้อนป่ะคับ

กะลังจะซื้อครับ ไปดูมา (ที่พิดโลก) ถูกสุดของ compaq 18,000 amd X2
    ผมเลยอยากทราบว่าตัวนี้มีปัญหาเรื่องความร้อนเยอะรึเปล่าครับ แต่ตามสเป้กบอกว่าเป็น CPU แบบ moblie แล้วนะครับ ใครเคยใช้หรือรู้ละเอียดตอบหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

เคยใช้ครับ เรื่องซีพียูร้อนกว่าคอทูจิ้ดนึงครับ กินไฟมากกว่าด้วยครับ ผมเล่นเกมส์ซีพียู50ปลายๆคับ แต่ฮาร์ดิดสในโน้ตบุ้คคอมแพคร้อนมากขอบอก วางมือแทบไม่ได้
    ปล.อ้างอิงจากการใช้จิง compaq v3042 amd64*2 1.6

Comment

เคยใช้ของเพื่อน ก้อไม่ร้อนมากมายนักนะครับ(ไม่ได้ดูอุณหภุมิอ่ะ)

Comment

ใช้อยู่ ก็ไม่ร้อนเท่าใหร่นะ (ไม่ถึง 100c อะ หิหิหิ)

Comment

อะไรจะไปถึงขนาดนั่น....ดีนะไม่ซื้อ AMD

Originally posted by TWK. View Post
          ใช้อยู่ ก็ไม่ร้อนเท่าใหร่นะ (ไม่ถึง 100c อะ หิหิหิ)

Comment

ฟังธงร้อนครับ และ กิน ไฟ

แต่ก้อเชียร์ เนื่องจากถูกใจตรง บอดี้ และ Driver XP สมบูรณ์ครับพี่น้อง

Comment

คอนเฟริม ไม่ร้อนครับ สำหรับ CPU ใช้งานทั้วไป 50 -55 เล่นเกมส์ อย่างหนัก ไม่เคย เกิน65 อ่อที่อพาร์ทเม้น ไม่ได้ติดแอร์ครับ ช่วงวันหยุดแทบจะเปิดั้งวันก็ว่าได้ประมาณว่า บ้าเกมส์อะครับ ที่ร้อนกว่า สำรับ acerของผม เป็น การ์ดจอมากกว่าครับ ร้อนตับแลบเลย ใช้งานทั่วไปก็ปาไป61 แล้วครับผมนะสาวก AMD รุ่นใหม่ๆ ไม่ค่อยร้อนเหมือนใน อดีต แล้วครับ วางใจได้ คอมเก่าผม ใช้DURON 1.2 ลากไว้1.8 ฮีตซิ้งเดิมๆ อยู่ ที่ 70กว่าๆจำไม่ได้แระ ใช้มา 6 ปี แล้วครับ ยังไม่เจ๊งเลย แต่ตอนนี้ ยกไปให้น้องสาวแล้วเป็นมรดกตกทอด ส่วนผมก็ไปหาโน๊ตบุค มาใช้ซะงั้น อยากบอกว่า โน๊ตบุค CPU AMD หาสเปกที่ถูกใจ ไม่ง่ายเลย กว่าจะได้ตัวนี้มา ใช้มา 4 เดือน กว่าแล้วครับ ไม่เคยดื้อ คอนเฟริม

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=290497

Comment

คอมผมใช้ BenQ Joybook t31w CPU ก็ AMDX2 หนะครับ

ถ้าเปิดไว้เฉยๆ ฟังเพลง เล่นเน็ต เล่นเอ็ม ก็ 47 - 50 อะครับ

แต่พอเปิดเกม (ปังย่า) ทำไมมันล่อขึ้นไปตั้ง 70 เลยหนะ โหดมากมาย

อาการอย่างงี้มันร้อนปกติรึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by suttaphakti View Post
                    คอมผมใช้ BenQ Joybook t31w CPU ก็ AMDX2 หนะครับ

ถ้าเปิดไว้เฉยๆ ฟังเพลง เล่นเน็ต เล่นเอ็ม ก็ 47 - 50 อะครับ

แต่พอเปิดเกม (ปังย่า) ทำไมมันล่อขึ้นไปตั้ง 70 เลยหนะ โหดมากมาย

อาการอย่างงี้มันร้อนปกติรึเปล่าครับ
                    ก้อบอกแล้วว่า AMD มันร้อนครับ เครื่องผมเล่นเกม เต็มที่เลยนะ ไม่เกิน 50 ครับพี่น้อง

ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเนต แค่ 42 องศาเอง ครับพี่น้อง

Comment

ร้อนกว่า Intel นิดหนึ่งครับ...
                      แต่ไม่มีปัญหาเรื่อง คอขวด

Comment

ดีครับผท คนพิดโลก เหมือนกัน
                        ถ้าไปซื้อ แนะนำร้าน JIB นะ....มันก้อซื้อจากที่นั้น
                        แนะนะเอา BenQ S41 ดีก่านะเพิ่มเงินอีกนิดก็ได้เครื่องที่สามารถต่อสนองเราได้ครบครัน
                        เพราะการ์ดจอมัน 8600M GS นะครับ

Comment

บางที พวกnb หลายๆยี่ห้อ/รุ่น ที่ว่าร้อนที่วางมือ อาจมีส่วนของhddเข้ามาเกี่ยวข้องบ้าง แต่เคยสังเกตุบ้างไหมครับ ที่ใกล้hddน่าจะร้อนกว่าครับ เช่น
                          1.ชิป south....(มักไม่มีซิ้งค์ติดมาให้ ปล่อยเปลือยเสียอย่างนั้น)
                          2.แรมถ้ากำลังทำงานเปิดฝา เอานิ้วแตะดู ถึงกับสะดุ้ง

2ตัวนี้เวลาทำงานจะปล่อยความร้อนออกมามากครับและสะสมจนลามขึ้นมา ตรงบริเวณใต้แป้นพิม์ และที่วางมือในที่สุดครับ

**เป็นแค่ข้อสังเกตของผมนะครับ (ไม่ได้พูดถึง ตัวซีพียู หรือการ์ดจอ แยก/ออน เพราะมันร้อนของมันอยู่แล้ว แต่มักจะทำทางระบายความร้อนไว้ดีเช่น ซีพียู มีพัดลมเป่าความร้อนออกด้านข้างได้เลย แต่แรมหรือชิปที่ว่า มักมีแค่รู ระบายเฉยๆ ซึ่งผมว่ามันระบายไม่ทันครับ)

Comment

ขอบคุณครับ ซื้อมาแว้ว กะลังชาร์จแบต ขอลองดูก่อนนะครับแล้วจะมาบอกผล
                            thank you

Comment

Originally posted by mr.aof View Post
                              ดีครับผท คนพิดโลก เหมือนกัน
                              ถ้าไปซื้อ แนะนำร้าน JIB นะ....มันก้อซื้อจากที่นั้น
                              แนะนะเอา BenQ S41 ดีก่านะเพิ่มเงินอีกนิดก็ได้เครื่องที่สามารถต่อสนองเราได้ครบครัน
                              เพราะการ์ดจอมัน 8600M GS นะครับ

สนองกว่าจริงๆคับ วันนี้ผมไปศูนย์ Benq เจอ S41 มาเครม 3 ราย
                              ทุกคนพูดเสียงเดียวกันว่า รุ่นนี้เทพครับ ใช้ครบ 1 ปีเจ๊งกัน

Comment

Working...
                              X