Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Arctic cooling MX-1 ยกมือขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Arctic cooling MX-1 ยกมือขึ้น

ตอนนี้ผมใช้ PentiumD930+Sinkเดิม+สิลิโคลนธรรมดา ใช้ธรรมดา อุณหภูมิ 55-70 c
    PentiumD930+Sinkเดิม+สิลิโคลนธรรมดา @3.5 อุณหภูมิ 65-75 c

อย่างงี้ถือว่าอุณหภูมิปกติมั้ยครับ รู้สึงว่ามันร้อนไปหรือป่าว
    แล้วถ้าผมเปลี่ยนแค่ สิลิโคลน ที่ใช้อยู่เป็น MX-1 จะเย็นขึ้นมั้ยครับ แบบว่าไม่อยากเปลี่ยน Sink

ใครเคยใช้บ้าง ขอผมดูผลหน่อย

เห็นผลเล็กน้อย

Comment

ช่วยได้นิดนึง ~4 - 5 องศา
      ถ้าจะให้ดีที่สุดก็ใช้คู่กะ Sink ดีๆด้วยอะ

Comment

4-5 เองเหรอ ทำไมของผมลงไปตั้ง 6-8

Comment

ผมใช้ ฤพะรแ ฆรสอำพ5 รุสึกเย็นขึ้นหลายองศา

Comment

Artic Silver 5 ครับ
            ขออภัย

Comment

ถ้าใช่คู่กับ zink ตัวนี้ เย็นจับใจ ไปดูผลทดสอบได้ตาม link

Arctic Cooling Freezer 7 Pro

Comment

Originally posted by Tackichi View Post
                ถ้าใช่คู่กับ zink ตัวนี้ เย็นจับใจ ไปดูผลทดสอบได้ตาม link

Arctic Cooling Freezer 7 Pro

Comment

ใช้ Arctic Cooling Freezer 7 Pro กับ 940 เปิด 24 ชม cpu โหลดเฉลี่ยที่ 20 % อุณหภูมิ
                  47 องศา

Comment

ผมใช้ซิลิโคน ที่มันเหลือติด มาจาก Stock heatsink คับ

Comment

อะเหอๆ ร้อนไหมอ่ะ
                      ซีลีโคนเก่าๆเขาว่ากันว่าร้อน

Comment

วันนี้ไปซื้อมาแล้วครับ
                        อุณหภูมิมันลงจิงจิง จากเดิม 60 องศา เหลือ 45 แล้วเย้เย้

ของเค้าดีจิงจิง...ไปซื้อใช้กันซะ MX-1

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                          มันคือกราฟอะไรหรือครับ เห็นมาหลายกาตู้แระ เห็นมีแต่ Idle กับ Load แล้วมันคือกราฟอะไรครับ เทสอะไรหรือครับ เตาแก๊สหรือเปล่า ว่าเปิดสุดกับเบาสุด เตาจะร้อนต่างกันขนาดไหน

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
                            มันคือกราฟอะไรหรือครับ เห็นมาหลายกาตู้แระ เห็นมีแต่ Idle กับ Load แล้วมันคือกราฟอะไรครับ เทสอะไรหรือครับ เตาแก๊สหรือเปล่า ว่าเปิดสุดกับเบาสุด เตาจะร้อนต่างกันขนาดไหน
                            มันคือผมเทสครับท่าน ( ซิงค์ CPU X

http://unlimitpc.com/modules.php?nam...owpage&pid=487

Comment

แนะนำนี่ครับ

Thermalright Chill Factor

http://www.thermalright.com/a_page/m...hillfactor.htm

เย็นกว่าแน่นอน รับประกัน

Comment

Working...
                              X