Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU ไหม้ POWER (SATA) 700w. DTECH

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU ไหม้ POWER (SATA) 700w. DTECH

เซ็งเป็ดเพิ่งลงเกมส์เส็จรพอลงเส็จรเข้าเกมส์แอสคราส10นาทีมีเสียงดังคร้ายใครปล่อยลมยางหรือใครทอดเนื้อดังฟี่.....สักพักควันออกมาเลยกลิ้นไหม้หื่งห้องเลยรีบดึงปักทันทีเปิดอีกทีไม่ติดละลาโลกไปละ อยากรู้มันเป็นเพราะอะไร(หรือPSUมันห่วย)การ์ดจอดูอุณหภูมิไม่ร้อนเลย46-48ocตั้งหลายเกมส์เล่นเป็นชั่วโมงไม่เห็นเป็นไร
    สเป็คเครื่องครับ
    POWER (SATA) 700w. DTECH ตัวสีฟ้าซื้อจากแอ๊ดว๊าน
    การ์ดจอ 9600 GT BTของasus
    แรมคิงแม๊ก667 4GB
    เมนบอร์ด M2N sil
    CPU AMD 5000+

เช็คปลั๊กที่เสียบคับ ว่าแน่นดีไหม ถ้าทุกอย่างดีแล้วก็ psu มันคงเป็นอย่างท่านว่า ละคับ

Comment

ไว้อาลัย 1 นาที

Comment

PSU มันห่วยอย่างที่ท่านว่า 700w ราคาไม่ถึงพัน มันจะดีได้ยังไง

Comment

Originally posted by charif View Post
          เช็คปลั๊กที่เสียบคับ ว่าแน่นดีไหม ถ้าทุกอย่างดีแล้วก็ psu มันคงเป็นอย่างท่านว่า ละคับ
          ผมว่ามันก็แน่นดีทุกอย่างนะเมื่อเช้ายังเล่นเดวิลมาครายอยู่เลยมาตอนเที่ยงมาลงเกมส์แอสก็เป็นอย่างที่บอกแหละคับสาเหตุเพราะเกมส์มันใช้กราฟฟิกเยอะรึป่าวไม่รู้เพราะมันไหม้ตอนที่มาช่วงแรกที่ไอ้พระเอกมันตื่นมาจากเตียงทดลองอะแล้วภาพมันอัลลังการแบบเบอลๆแล้วpsuก็เริ่มดังฟี่......
          Last edited by voravis; 9 Oct 2008, 14:45:07.

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
            ไว้อาลัย 1 นาที
            ขอบคุณจ้า- -*

Comment

Originally posted by merlix View Post
              PSU มันห่วยอย่างที่ท่านว่า 700w ราคาไม่ถึงพัน มันจะดีได้ยังไง
              แนะนำของดีดีไห้หน่อยคับงบผมมีไม่ถึง2000เลย

Comment

เคยใช้ยี่ห้อนี้ได้ไม่กี่วันรีบเปลี่ยนใหม่อย่างไว
                ปัญหาที่ผมเจอคือไฟไม่นิ่ง มีเสียงจี่ มีคลื่นแม่เหล็กรบกวนจอ-ลำโพง

Comment

สงสัยฟิวPSUไม่ได้มาตรฐานครับท่าน(บางรุ่นจะลงที่ฟิวก่อนครับลองเช็คที่ดูฟิวนะครับ)
                  แต่ยังผมก็ขอยืนไว้อาลัยอีก 1 นาที 30 วินาที ครับท่าน(อาเมน)

Comment

มันยังเหลือประกันครับแต่เครมมาแล้วผมจะเอาไปทำอะไรดีขายก็กลัวเครื่องคนอื่นเค้าพังเพราะpsuผม555+เวงแท้ๆ

Comment

เคลมแล้วเก็บไว้ สำรอง หรือไว้เทสก็ได้นิ

Comment

เค้าเรียกว่าอาการ..capacitorระเบิด..ครับ...พังแน่นอนแต่อย่างอื่นน่าจะไม่พังตาม..

Comment

ถ้าเอาไม่แพง delux ก็โอนะคับ ใช้ตามลายเซ็น สายวายไหม้ สายที่ต่อไฟเข้าการ์ดจอน่ะครับ
                          พอดีลากทั้ง cpu และ การ์ดจอ เปิดเกมส์ทิ้งไว้ กลับมากลิ่นหึ่งเลย คอมก็ดับ กะว่าหมดเปงหมื่น
                          รื้อออกมาดูซับพลายร้อนฉ่า ดูไปดูมาเจอสายวาย ละลายรวมกันเป็นเส้นเดียวเลย เซ็งขึ้นทันทีเลย
                          พอเสียบเทส พัดลมซับพลายกระดิกแต่ไม่ติด พอค่อยหายร้อน มานก็ติดคืน เลยจัดแจง ต่อลอง
                          สรูป ไม่มีอะไรพังเลยสักชิ้น มีแค่สายวายที่ไหม้ไปเท่านั้น เลยตัดสายซับพลายเก่าๆ มาทำแทน
                          สายวายที่ซื้อมาเส้นยังกะเส้นหมี่ นึกๆไป ไม่ไหม้ก็แปลก

Comment

Originally posted by voravis View Post
                            ผมว่ามันก็แน่นดีทุกอย่างนะเมื่อเช้ายังเล่นเดวิลมาครายอยู่เลยมาตอนเที่ยงมาลงเกมส์แอสก็เป็นอย่างที่บอกแหละคับสาเหตุเพราะเกมส์มันใช้กราฟฟิกเยอะรึป่าวไม่รู้เพราะมันไหม้ตอนที่มาช่วงแรกที่ไอ้พระเอกมันตื่นมาจากเตียงทดลองอะแล้วภาพมันอัลลังการแบบเบอลๆแล้วpsuก็เริ่มดังฟี่......
                            นี่อาจจะเป็นสาเหตุครับ สงสัยพระเอกทดลองพลาด เลยทำ PSU พังไปด้วย

Comment

เหมือนของผมเลยดังปุ๊แล้วดับเอาไปเคลมเสร็จขายต่อ 150 ทันทีแบบไม่ต้องคิดของผม 350w ( เครื่องของแม่ผมเอาไว้พิมพ์งานครับ ) เลยไปถอย enermax 350w พัดลมเดียวมือ 2 มา 900 สบายใจกว่ากันเยอะครับ

Comment

Working...
                              X