Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้หน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้หน่อยค่ะ

CPU-Intel Pentium 4 2.80 GHz
    Geforce FX 5200

ริอยากจะเล่น เกมเพลย์สเตชั่น 2 บนคอม จะลองโอเวอร์คล็อกเลยเข้าไปดู มีหัวข้อให้ปรับแต่งแต่ว่า มีเป็นเปอร์เซนต์ 5/10/15...

เห็นเขาว่าซีพียูต้อง 3 ขึ้นภาพถึงจะมา (ลองที่ 2.8 แล้วก็ไม่มาจริงๆ)

อยากถามว่า
    1.มันจะพอเล่นได้มั๊ย เอาแค่เล่นซัก ชั่วโมงแล้วก็พักอ่ะ
    2.ต้องใช้กี่เปอร์เซนต์ถึงจะดี
    และข้อสุดท้าย มันจะปลอดภัยมั๊ย ถ้าจะทำ เห็นว่าถ้าเลขไม่ลงกัน ซีพียูจะไหม้ จริงหรือเจ้าคะ+.+

1+2
    ไม่ใหว มั้ง ครับ
    oc ไปคงจะไม่แรงขึ้นเท่าใหร่
    และ VGA Support เกมสได้น้อยมาก (แรงแทบจะไม่มีละ)

Comment

แอบมาเพราะคำลงท้ายยยยย .... หุหุ

Comment

มาเพราะคำลงท้ายเหมือนกัน นานๆเห็นผู้หญิงมาโพสที

Comment

Originally posted by Comet View Post
          CPU-Intel Pentium 4 2.80 GHz
          Geforce FX 5200

ริอยากจะเล่น เกมเพลย์สเตชั่น 2 บนคอม จะลองโอเวอร์คล็อกเลยเข้าไปดู มีหัวข้อให้ปรับแต่งแต่ว่า มีเป็นเปอร์เซนต์ 5/10/15...

เห็นเขาว่าซีพียูต้อง 3 ขึ้นภาพถึงจะมา (ลองที่ 2.8 แล้วก็ไม่มาจริงๆ)

อยากถามว่า
          1.มันจะพอเล่นได้มั๊ย เอาแค่เล่นซัก ชั่วโมงแล้วก็พักอ่ะ
          2.ต้องใช้กี่เปอร์เซนต์ถึงจะดี
          และข้อสุดท้าย มันจะปลอดภัยมั๊ย ถ้าจะทำ เห็นว่าถ้าเลขไม่ลงกัน ซีพียูจะไหม้ จริงหรือเจ้าคะ+.+
          1-2ไม่ไหวแน่นอนครับ แต่ที่ว่า 2.8 รันไม่ได้ไม่จริงครับอยู่ที่ไบออสกับปลั้คอิน
          ข้อสุดท้ายไหม้หรือไม่ไหม้ไม่เกี่ยวกับเลขไม่ตรงอยู่ที่ ไฟ ความร้อน ไบออสปรับไฟได้มั้ย

Comment

หู ท่าน หู มัน..........

Comment

Originally posted by zman View Post
              หู ท่าน หู มัน..........
              ขาว...หรือเปล่า

Comment

มา กันใหญ่เชียว เพราะ คำลง ท้าย นี่หละ

Comment

มาลงชื่อด้วยคนคร้าบ

Comment

แล้วถ้าเป็นโน๊ตบุ๊คนี่จะพอมีรุ่นไหนรองรับเกมบ้างคะ เอาเป็นเกมคอนโซลต่างๆนะ ติดเกมภาษาน่ะค่ะ

Comment

Working...
                    X