Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTX260ขอผู้รู้ช่วยตอบทีนะคับผมข้องใจมากๆเลยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GTX260ขอผู้รู้ช่วยตอบทีนะคับผมข้องใจมากๆเลยคับ

GTX260ของผมซื้อมาจากร้านTKคับมันมีอาการเสียง "จี่" เวลาเล่นเกมส์หรือรันพวกกราฟฟิคเท่านั้นนะคับเสียงมันออกมาจากตัวการด์เลยหน่ะคับเมื่อวานเอาไปให้ที่ร้านดูมาแล้วทางร้านเค้าก็แกะกล่องตัวใหม่มาลองเสียบให้เลยคับ ปรากฏว่าอาการ เสียง "จี่"เหมือนเดิม ออกมาจากตัวการด์เหมือนเดิมคับ ขนาดของแกะกล่องใหม่ๆๆ ผมก็งงมากเลย คับ ซัฟพายผม Thermaltake 550w หน่ะคับ ช่างเค้าก็บอกว่าถ้าไฟไม่พอ มันก็เปิดไม่ติดหรือไม่ก็เวลาเล่นเกมส์ มันจะกระตุกแต่นี้ไมมีอาการอะไรเลยคับ เล่นเกมส์ ลื่น ดีมากมายคับ แต่มันจะมี เสียง "จี่"ดัง ออกมาจากตัวการด์อ่ะคับ ตอนนี้ช่างเค้ากำลังหาสาเหตุอยู่หนะคับ เลยอยากได้ผู้รู้ทุกท่านมาช่วยกันวิเคราะห์ ว่าอาการที่เกิดขึ้นนี้มันเกิดขึ้นจากอะไร คับ ขนาดการด์ตัวใหม่ๆ แกะกล่องมาลองถึง 2 ตัวก็อาการเดิมเลยคับมีเสียง "จี่" เหมือนเดิม
    ตอนนี้ผมสับสนไปหมดแล้ว ขอผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ ผมข้องใจมากๆๆๆเลยคับ

ขอบคุณคับทุกท่านที่เข้ามาให้คำตอบนะคับ

ดันให้

Comment

ท่านใดที่ใช่การด์ GTX260 Superclocked Edition เหมือนกับผมช่วย Pm มาหาผมหน่อยนะคับ แล้วทิ้งเบอร์ไว้ เดี๋ยวผมจะโทรกลับไปถาม คับผมข้องใจมากมายๆๆๆคับ ช่วยหน่อยนะคับทุกท่าน

จะเป็นพระคุณยิ่งคับ

Comment

ขอบคุณคับ ดันๆๆๆๆๆๆ คับ อยากรู้คับๆๆขอ ผู้รู้ช่วยทีคับ

Comment

ไม่ได้ใช้รุ่นนี้อ่ะครับ แต่ขอให้แก้ไขได้ไวๆนะครับ

Comment

อืม...เคยใช้แต่ ASUS 260
            กับ MSI 260 ก็ยังไม่ได้ยินเสียงนี้นะครับ
            ลองขยับพวกชิ้นส่วนต่างๆดูว่าประกอบแน่นหริอปล่าว
            นอกนั้นก็รอผู้ที่รู้จริงละครับบบ ^^'

Comment

ขอบคุณคับทุกท่านที่เข้ามาคับ ดันๆๆๆๆๆ คับ

Comment

ลองฟังดูแน่นอนยังครับ เพราะของผมก็มีอาการคล้ายกันแต่ของผมดังจาก Power ครับ(BZ700) ลองคุยกับบางท่านดูก็มีคนเจอเหมือนกันแต่เป็นเฉพาะตอนเล่นเกมส์มหาโหดบางตัวเช่น Crysis ส่วนธรรมดาๆไม่มีเสียง อย่างของผมน่าจะเกิดจาก ไฟที่จ่ายแต่ละเฟสไม่พออ่ะ(เฟสละ20A อนาถจริงๆ ว่า PSU เราแรงแล้วนะ -*-) แต่การ์ดผมคือ GTX280 Superclock

ถ้าของท่านเป็นตลอดตั้งแต่เปิดก็เอาไปให้ที่ร้านดูดีกว่าครับเรื่อง PSu ท่านไม่น่าจะมีปัญหา

Comment

ลองทุกอย่างแล้วคับ ท่าน ขนาดเมื่อวานไปลองกับ การด์ใหม่แกะกล่องก็ยังมีเสียง เหมือนเดิมเลยคับ
                  ตอนนี้ผมมืดแปดด้านไปหมดแล้วคับ หรือต้องเปลี่ยนไปเล่น สัก 750W มันจะหายไหมคับ แต่ 550W ช่างที่ร้านเค้าก็บอกว่าเหลือๆๆ สบายๆๆเลยคับ ผมงงมากๆๆกับอาการนี้

Comment

ลองฟังหมดแล้ว คับ ซัฟพายก็ไม่มีเสียงอะไรดัง ขึ้นมากเลย คับ เงียบ กริบ ดัง แต่ตัวการด์นี้ล่ะ คับ

ดันๆๆๆ

ดันๆๆ คับ

Comment

งั้นน่าจะอาการเดียวกันครับ ของผมการ์ดมันบอกต้องการ 550w ขั้นต่ำของผม 700W ยังร้องเลยอ่ะ ท่านลองหายืมเพื่อนๆที่มี 700W ดูสิ ไม่ก็ซื้อต่อผมไหมอิอิ จะเปลี่ยนเป็น 850-900 มันเลยสิ้นเรื่องสิ้นราวเพราะยังมี HDD ที่ต้องเพิ่มอีก 2-3 ตัว

Comment

^
                        ^
                        ^
                        ท่านข้างบนขายเท่าไรล่ะคับ ซัฟพายอ่ะ ประกันเหลือเท่าไรคับ

Comment

GTX260 ที่ดัง ก็น่าจะเปนเพราะ ระบบกาด ปรับเปลี่ยนความเรว ให้เหมากับการใช้งาน

ไงก็ลองโทรมาคุยกับผมได้นะ

083-1237494

Comment

^
                            ^
                            ^
                            ยังไงก็ขอบคุณ คุณนุ มากนะคับ ที่ช่วยไขข้อสงสัยให้ผมได้ กระจ่างสักทีคับ

ขอบพระคุณ อย่างยิ่งเลย คับ ที่ได้รู้จักกันคับ โล่งอกเลย คับ

Comment

อิอิ ไม่ต้องคิดมากคับ เดียวก็ชิน ผมก็เปน ดัง ไม่มาก

แต่....ผมกลัวไม่แรงมากกว่า อิอิ

Comment

Working...
                              X